Author Topic: Mod và phương hướng phát triển box: Guitar và nhạc vàng  (Read 40792 times)

0 Members và 1 Khách đang xem chủ đề.

masterall1211

• Guest
Mod và phương hướng phát triển box: Guitar và nhạc vàng
« on: 31 Tháng Năm, 2008, 03:54:11 AM »
Kính thưa các anh chị em yêu đàn hát, đặc biệt là các anh chị em yêu mến cây đàn guitar.

Box này được lập ra đã mở ra 1 sân chơi rất bổ ích và nâng cao phong trào hát nhạc vàng tự biên tự diễn của anh chị em biết chơi guitar. Với tinh thần đó, Mast trộm nghĩ cần phải đưa ra phương hướng phát triển đàng hoàng và bầu chọn Mod cho box nữa. Mod thì các bác có thể ứng cử hoặc tiến cử để admin xem xét. Còn phương hướng thì xin được phép bàn như sau:
Box này sẽ bao gồm tất cả những vấn đề liên quan đến cây guitar: nhạc lý, tìm hợp âm, tìm điệu cho bản nhạc. Các bạn có thể scan bản nhạc đã có sẵn hợp âm hoặc có thể cùng nhau tìm hợp âm cho 1 bản nhạc. Khi phong trào phát triển mạnh thì sẽ tiến hành tổ chức các buổi off (đảm bảo sẽ vô cùng ý nghĩa) cho các thành viên giao lưu và học hỏi thêm về cây đàn guitar. He he, tối nay về mast lấy cây guitar cũ ra lấy lại hồn nhạc mới được. Hy vọng sẽ đóng góp được 1 phần cho box này.
Việc chọn Mod cũng nên tiến hành ngay đi!

Offline A mìn

• Administrator
  • Sr. Member
  • Bầu Chọn: +24/-155
    • http://www.yeunhacvang.com
Re: Mod và phương hướng phát triển box: Guitar và nhạc vàng
« Reply #1 on: 31 Tháng Năm, 2008, 04:39:46 AM »
Ai xung phong làm mod đi  ;D

Ma tui thấy post bài nhạc trong đây thì nó sẽ hơi lộn xộn với mấy topic thảo luận. Mấy bác thấy sao nếu làm một mục riêng cho bài nhạc hợp âm ở trang ngoài rồi post ở ngoài đó ? Trong đây thì chỉ lập một topic để ai muốn đóng góp thêm bài nhạc thì chỉ post vào topic đó

masterall1211

• Guest
« Reply #2 on: 31 Tháng Năm, 2008, 05:25:45 AM »
Ai xung phong làm mod đi  ;D

Ma tui thấy post bài nhạc trong đây thì nó sẽ hơi lộn xộn với mấy topic thảo luận. Mấy bác thấy sao nếu làm một mục riêng cho bài nhạc hợp âm ở trang ngoài rồi post ở ngoài đó ? Trong đây thì chỉ lập một topic để ai muốn đóng góp thêm bài nhạc thì chỉ post vào topic đó
Trời ơi, Admin nhầm lẫn rồi, hihi. Mast nói là nói đến BOX này chứ đâu có nói là cho đủ mọi thứ trong TOPIC này đâu. Tiện thể cảm ơn Admin đã khôi phục lại các PM cho mast, đúng là vất vả quá!

Offline A mìn

• Administrator
  • Sr. Member
  • Bầu Chọn: +24/-155
    • http://www.yeunhacvang.com
« Reply #3 on: 31 Tháng Năm, 2008, 08:04:14 AM »
Ý tui nói "trong đây" là box này đó chứ hông phải topic này  ;D Mấy topic cho bài nhạc nó sẽ lẫn lộn với mấy topic thảo luận và câu hỏi này nọ  ;D

masterall1211

• Guest
« Reply #4 on: 31 Tháng Năm, 2008, 08:07:05 AM »
Đúng rồi. Phải phân ra các topic rõ ràng, cần có thời gian và Mod đã thì mới quy hoạch nghiêm túc được!

Offline Baocông

• Thành Viên
  • Bầu Chọn: +4/-3
« Reply #5 on: 01 Tháng Sáu, 2008, 12:41:22 AM »
Hay là bác Mas làm luôn đi cho anh em nhờ.
Còn nếu bác bận quá thì để nhỏ KING làm cũng ổn.
BAO thấy nhỏ KING cũng nhiệt tình tâm huyết với box này lắm. Chỉ tiếc là hắn toàn post hợp âm nhạc trẻ.
Vài ý thô thiển gởi các bác
Chào  ;D

Offline hdt_dragonking

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +20/-38
  • Gà Guitar!
    • Green Life!
« Reply #6 on: 01 Tháng Sáu, 2008, 01:21:01 AM »
Chà ,cha,nhạc trẻ hả? Nhạc tui pót đâu phải nhạc trẻ đâu,mấy bài đó là nạch tình mà,anh Bao hkông thich hả? Dạo này đang thi,không rảnh để tìm thêm hợp âm! BÁc có yêu cầu bài nào thì đưa lên anh em tim cho! HEHE!
Năm xưa ,chốn này, người quen biết nhau!

Offline TNB

• Thành Viên
  • Bầu Chọn: +15/-2
  • Âm nhạc là nguồn cảm hứng vô tận
« Reply #7 on: 02 Tháng Sáu, 2008, 03:04:45 AM »
Box này sẽ nhận được sự quan tâm rất nhiều của Anh Em chơi nhạc(hay ít nhất là khoái chơi nhạc)Nhưng để nó thực sự phát triển và đem lại hào hững cho tất cả các mem là điều BQT cần phải nghiên cứu đó!Nếu mọi việc chỉ là post Lời bài hát và ghi (hợp âm) thì Mình nghĩ sẽ rất khó thu hút đc nhiều người.Mình cũng tham gia khá nhiều các Diễn Đàn về Nhạc cụ(nghiệp dư và chuyên nghiệp) Thấy các diễn đàn đó cũng có quá nhiều điều cần phải bàn.Các Bạn cứ nghĩ mà xem,nếu tự hát một bài mình thích cũng đã là một vấn đề ko phải ai cũng mạnh rạn làm,vậy bây giờ vừa đàn vừa hát?!thực ra nó không khó đối với những người đã ít nhiều sờ vào cây đàn,chưa nói đến là đã học,nhưng để ai ai cũng có thể cầm đàn và tự đệm cho Mình thì quả là ko dễ.Như Các bài hát các Bạn post,nếu để mà hiểu được..Em..D7 ..hay ..C/Em..v.vvthì ít nhất Bạn phải qua hết chương trình Nhạc Lý cơ bản.Cái này ko phải ai cũng nắm chắc đâu nhé kể cả là đã từng học ;D ;D ;D.Vậy vấn đề là thế nào...?!Chúng Ta cần phải xem xét nghiên cứu một cách chính xác vấn đề.Tất cả những tâm sự của Mình thực tình là mong muốn YNV ngày càng Hùng Hậu và phát triển mạnh mẽ,có gì chưa đúng xin Các Bác bỏ quá nhé!

Offline L.H.T.D

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +110/-258
  • Chồng người ta
« Reply #8 on: 02 Tháng Sáu, 2008, 06:07:01 AM »
ý bác đờ răm mơ hà nội cũng có cái đúng, nhưng cái tầm bác nhìn rộng quá  ;D .
Cái Box này ra đời chủ yếu là dành cho những ai đã  biết về nhạc lý (hiểu nốt và hợp âm là được) , post bài nhạc lên để anh em đỡ phải đi tìm, ai đã biết tự chơi rồi ko nói, nhưng những người biết chơi mà ko biết soạn hợp âm thì là rất cần cái này . CÒn nếu muốn chuyên sâu hơn bác có thể giới thiệu 1 site âm nhạc nào đó chuyên nghiệp hơn, sâu hơn về nhạc lý .
Box này không phải nơi dạy nhạc lý , nếu có xu hướng trao đổi kiến thức về nạhc lý thì cần phải mở rộng quy mô hơn .
Ban đầu Box này ra đời khong ngoài mục đích là chia sẻ bài nhạc có kèm hợp âm .

.

Offline hdt_dragonking

• Thành Viên Tích Cực
  • Gà Guitar!
    • Green Life!
« Reply #9 on: 02 Tháng Sáu, 2008, 06:08:37 AM »
Em đồng ý với bác,chơi đàn+hát nhạc không khó mà cũng không dễ,,Em cũng đã từng lên nhiều diễn đàn âm nhạc để xem xét nhưng đa số em đều chưa đồng ý với cách tổ chức,sắp xếp của họ,Mong rằng bang quản trị có những suy nghĩ ,điều chỉnh để bõ này sẽ thu hút được sự quan tâm của nhiều người hơn nữa và cũng để cho nhiều người yêu quý hơn nhạc vàng!

Offline TNB

• Thành Viên
« Reply #10 on: 02 Tháng Sáu, 2008, 08:11:01 AM »
Theo ý Tôi chỉ rất đơn giản thôi Mỗi bài post các Bạn nên kèm theo các thế Tay bấm những hợp âm trong Bài đó,như vậy kể cả những người chưa hề sờ vào đàn,nhìn đó bật bông và hát theo..nghe có vẻ ổn hơn nhỉ hêhhheh!Chúng Ta ko nên tranh luận những vấn đề chưa phổ cập như vậy sẽ thu hút được nhiều người chơi hơn,vì đây là sân chơi chung cho mọi người mà,Các Bạn tham khảo ý kiến nhé!

Offline hdt_dragonking

• Thành Viên Tích Cực
  • Gà Guitar!
    • Green Life!
« Reply #11 on: 02 Tháng Sáu, 2008, 10:15:49 AM »
Em nghĩ không nên làm như thế,vì những ai quý cây đàn guitar,những ai thích ôm đàn hát thì bảo đảm với bác ít nhiều gì cũng có biết về hợp âm ,hoặc nếu không thì họ cũng quan tâm ,tìm hiểu về nó.Chứ những ai chưa biết tí gì về hợp âm mà bây giờ vào diễn đàn ,ngồi tập dặt từng ngón tay,hát được hai chữ rồi hại dừng ,hát tiếp hai chữ nữa thì đố ai ngồi làm đấy,Vì thế em nghĩ việc đưa hình gam vào bài hát là không cần thiết,Nếu muốn nhạc vàng trở thành nơi dạy nhạc lí thì em nghĩ nên lập một topic khác,chuyên đăng các hợp âm để mọi người hoc trược khi ráp nhạc!

Offline TNB

• Thành Viên
« Reply #12 on: 03 Tháng Sáu, 2008, 02:52:34 AM »
Oke!sợ về sau có được dăm Ông vào thảo luận,lập một box hơi phí hehhêhh`

Offline L.H.T.D

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +110/-258
  • Chồng người ta
« Reply #13 on: 03 Tháng Sáu, 2008, 07:09:44 AM »
Oke!sợ về sau có được dăm Ông vào thảo luận,lập một box hơi phí hehhêhh`

Đúng, anh em trong YNV tất nhiên đa số là yêu nhạc thực sự, nhưng không phải ai cũng khoái cái món ở đây  :D

.

Offline Baocông

• Thành Viên
  • Bầu Chọn: +4/-3
« Reply #14 on: 03 Tháng Sáu, 2008, 10:21:19 AM »
Cho cái box hợp âm này nó hoành tráng tí rồi nghĩ đến box nhạc lý căn bản sau vậy.
Giờ các bác tập trung chất xám xám vào box này trước đi he he
Cám ơn cám ơn