Author Topic: cô hàng rong  (Read 11920 times)

0 Members và 1 Khách đang xem chủ đề.

Offline thi_si_buon

• Jr. Member
  • **
  • Bầu Chọn: +0/-1
Re: cô hàng rong
« Reply #30 on: 04 Tháng Chín, 2008, 03:18:01 AM »
này ông bạn tác phẩm của ông bạn rất quen ,tôi nhớ đã từng đọc nó ở một cuốn sách do một người bạn gửi tặng . tôi có linh cảm chúng ta đã biết nhau , bạn có thể tự giới thiệu mình cho được rõ không nhỉ .
bạn thân mến , '' cô hàng dong '' đã  được xuất bản thành sách . tôi cũng có gửi những cuốn sách đó cho một vài người chi kỉ .
tôi tên     thành luân     , bạn thử nói xem chúng ta quen biết nhau chưa . nếu đúng là người chi kỉ thì chỉ cần một cai tên thôi là đã đủ rồi .
ta đây muốn bước lên trời
nhưng còn vương vấn chuyện đời thế gian .

Offline vo_su_tre

• Người Mới
  • *
  • Bầu Chọn: +0/-0
« Reply #31 on: 04 Tháng Chín, 2008, 03:46:12 AM »
bạn thân mến , '' cô hàng dong '' đã  được xuất bản thành sách . tôi cũng có gửi những cuốn sách đó cho một vài người chi kỉ .
tôi tên     thành luân     , bạn thử nói xem chúng ta quen biết nhau chưa . nếu đúng là người chi kỉ thì chỉ cần một cai tên thôi là đã đủ rồi .

chà chà ,     quả là trái đất tròn ,chúng ta lại găp nhau trên con đường mòn  . tôi đây chính cái thằng mà ngày xưa cứ bắt ông phải dạy sớm để tập luyện đó .

giờ anh bạn biết ai rồi chứ . không biết dạo này bạn thế nào ,cuộc sống đọc thân có gì khác trước không .
còn tôi thì vẫn thế ,chỉ ngặt một nỗi không có tiền đổ săng . bạn có lòng tốt thì chuyển vào tài khoản của tôi một ít được chứ . tài khoản của tôi bạn vẫn nhó chứ , khi xưa bạn đã giúp tôi không ít . quả đúng là người chi kỉ .

tôi nhớ có lầnbạn gọi tôi đến nhà ngay khiến tôi rất lo lắng , thế mà khi đến nơi bạn chỉ cười rồi bắt tôi giải quyết hết đống trái cây mà bạn vừa mới mua của một người qua đường .

tôi đã nhận ra ngay những  cảm xúc của bạn ở  '' cô hàng rong ''
ê này những kẻ rối gian
hãy mau sửa đổi kẻo tan đời mày

Offline thi_si_buon

• Jr. Member
  • **
« Reply #32 on: 04 Tháng Chín, 2008, 03:57:08 AM »
chà chà ,     quả là trái đất tròn ,chúng ta lại găp nhau trên con đường mòn  . tôi đây chính cái thằng mà ngày xưa cứ bắt ông phải dạy sớm để tập luyện đó .

giờ anh bạn biết ai rồi chứ . không biết dạo này bạn thế nào ,cuộc sống đọc thân có gì khác trước không .
còn tôi thì vẫn thế ,chỉ ngặt một nỗi không có tiền đổ săng . bạn có lòng tốt thì chuyển vào tài khoản của tôi một ít được chứ . tài khoản của tôi bạn vẫn nhó chứ , khi xưa bạn đã giúp tôi không ít . quả đúng là người chi kỉ .

tôi nhớ có lầnbạn gọi tôi đến nhà ngay khiến tôi rất lo lắng , thế mà khi đến nơi bạn chỉ cười rồi bắt tôi giải quyết hết đống trái cây mà bạn vừa mới mua của một người qua đường .

Offline thi_si_buon

• Jr. Member
  • **
« Reply #33 on: 04 Tháng Chín, 2008, 04:26:05 AM »

quả đúng là bạn của tôi , bạn vẫn vui tính như ngày xưa . tôi thừa biết , ban chỉ cần nhập mật mã rồi bấm nút là có thể cầm đầy tay .
bạn thì còn buồn cười hơn cả tôi . tôi làm sao quên được cái lần đó khi chúng ta đang dạo bước trên vỉa hè .
bạn đã đứng lặng im một lúc rồi rút ví ra , giữ laị những giấy tờ trong đó rồi khẽ đặt vào chiếc nón rách của một cậu thanh niên gầy còm đang bò nê dưới đất , sự kiện đó mói chỉ sảy ra cách đây vài năm thôi .

thế dạo này bạn ra sao , sức khoẻ thì khỏi phải nói , đám võ sinh có khiến bạn mệt mỏi không , chuyện tình cảm có tiến chuyển gì không . thỉnh thoảng có ngẫu hứng viết vài câu cho vui không

à mà này , giờ tôi đã đủ bản lĩnh để đánh chúng người bạn rồi đấy , nếu bạn không tin khi gặp nhau tôi sẽ thử một lần nữa bất ngờ ra đòn xem bạn có kịp phản xạ không .

bạn thân mến ! ,một trong nhưng thành công của tôi là quen được những người chi kỉ giống như bạn

bạn đang dùng máy tính của gia đình đúng không , chúng ta chuyển sang  yahoo chò chuyện cho tiện nhé , hiện tại thì tôi đang rảnh , bạn có rảnh không .

Offline Kim_Liên

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +39/-36
« Reply #34 on: 04 Tháng Chín, 2008, 07:30:20 AM »
Ồ ôi! Trong này có cả Võ sư cơ hả? Võ sư hay trợ giáo? Nếu là trợ giáo thì đây cũng trợ giáo rùi nè! Cứ vào Nhà văn hoá Hà nội 2 hỏi Toan là ai cũng biết á! Học trò cưng của thầy Thành chấp chưởng môn bây giờ á! - Trợ giáo Bình định gia duy nhất có đai vàng đỏ vào năm 95. Làm tí không võ sư! hê hê! Ngày xưa Toan thi điểm toàn nhất nhà văn hoá á! Nhưng về sau mải đi theo giai rồi thầy đuổi nên bỏ xừ mất! nghĩ lại giờ còn thấy tiếc. Chứ không giờ chắc cởi trần cho ô tô chèn qua người được rùi á! Thế nào, võ sư trẻ đã thử qua Côn trận, Ngũ hành quyền, Đinh tấn cút, Trảo mã quét của môn phái Bình Định gia chưa? Thi sĩ buồn thích thì ra đòn phát xem nào. Toan đỡ cho mà xem, nhưng nhớ phải tránh chỗ...cái chỗ... khó nói ra nhé!  ;)

Chị Kưng. =))

Offline HB

• Moderator
  • Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +44487/-33413
  • :X
« Reply #35 on: 04 Tháng Chín, 2008, 10:58:42 PM »
Ghê thật, cô hàng rong bây giờ thành Lò luyện võ rồi. Hông ngờ cô hàng rong giỏi thiệt, ngoài việc bán hàng kiếm sống hàng ngày, cô còn nghề chân trái là mở Lò luyện võ. Ít nhất trong này cũng có tới 4 võ sinh lận. he he.
Lời anh ru đêm đêm là tiếng hát ngọt mềm

Offline Tài

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +102/-81
    • Tuấn Vũ's Fans
« Reply #36 on: 05 Tháng Chín, 2008, 03:01:15 AM »
Kinh nhỉ.... Thế hôm nào mình phải thách đấu mới đc... Một đòn thẳng tay trái vào mét trái tiếp đến thêm đòn suynh phải vài và đòn súc trái vào phận dưới mẹt xem có đỡ nổi không:)) ;D

Chuẩn bị có chiến tranh!

Offline khue_nu

• Người Mới
  • *
  • Bầu Chọn: +0/-0
« Reply #37 on: 07 Tháng Chín, 2008, 07:12:12 AM »
cô em gái đồng chiêm
bán hàng rong trên phố
đôi vai gầy bé nhỏ
gánh lo toan vơi đầy

đoạn đường gió heo may
tiếng giao hàng như rót
gánh quả tươi ngon ngọt
nhẹ vơi dần đôi vai

nghe heo hut đường dài
những bước chân khe khẽ
hương quê như lặng lẽ
theo em vào phố đông .

anh thi sĩ buồn này có một tình thương cao cả giữa người với người , em rất muốn kết bạn vói anh

em cũng xin góp vui vài câu

bán hàng thật ngán quá đi
tiền bạc với tôi chẳng thiết gì
xếp nên thành đống rồi cất đấy.
ở đời hạnh phúc được mấy khi !

hay là quy đổi đồng âm phủ
kẻo không khi chết chẳng mang gì.

thôi rành sự nghiệp cho con cháu
tìm một người chồng để tựa vai .
« Last Edit: 07 Tháng Chín, 2008, 07:18:38 AM by khue_nu »
cho tôi thêm một trái tim
để tôi gói lại rồi tìm đến anh

- hồng ngân -

Offline HB

• Moderator
  • Thành Viên Tích Cực
« Reply #38 on: 07 Tháng Chín, 2008, 07:42:10 PM »
anh thi sĩ buồn này có một tình thương cao cả giữa người với người , em rất muốn kết bạn vói anh

em cũng xin góp vui vài câu

bán hàng thật ngán quá đi
tiền bạc với tôi chẳng thiết gì
xếp nên thành đống rồi cất đấy.
ở đời hạnh phúc được mấy khi !

hay là quy đổi đồng âm phủ
kẻo không khi chết chẳng mang gì.

thôi rành sự nghiệp cho con cháu
tìm một người chồng để tựa vai .

Nghe ra không được đâu Khuenu à.
 ;D
Không thiết tiền thời kiếm làm chi?
Hay Nữ thích làm người lang thang trên phố
Lấy tiếng rao hàng gửi lời yêu trong gió
Kiếm tấm chồng thôi, xong sẽ bỏ đi rong?
« Last Edit: 07 Tháng Chín, 2008, 07:44:00 PM by HB »
Lời anh ru đêm đêm là tiếng hát ngọt mềm

Offline nghiemminhduc

• Thành Viên
  • Bầu Chọn: +7/-4
« Reply #39 on: 08 Tháng Chín, 2008, 06:36:31 AM »
Nghe ra không được đâu Khuenu à.
 ;D
Không thiết tiền thời kiếm làm chi?
Hay Nữ thích làm người lang thang trên phố
Lấy tiếng rao hàng gửi lời yêu trong gió
Kiếm tấm chồng thôi, xong sẽ bỏ đi rong?

Không kiếm tiền thì khó kiếm chồng
Nghĩ thế Khue_nu chẳng đi không
Suốt ngày rong ruổi, mở chừng mắt
Kiếm luôn tiền và kiếm cả chồng.
Khổ như con hổ  -  Nhục như con trùng trục

Offline HB

• Moderator
  • Thành Viên Tích Cực
« Reply #40 on: 16 Tháng Bảy, 2009, 09:52:21 AM »