Author Topic: Xin băng nhạc cassette do Bảo Yến ca  (Read 20244 times)

0 Members và 1 Khách đang xem chủ đề.

Offline phongbinhduong

• Người Mới
  • *
  • Bầu Chọn: +0/-0
Re: Xin băng nhạc cassette do Bảo Yến ca
« Reply #15 on: 20 Tháng Hai, 2011, 10:02:04 PM »
Mình rất ấn tượng với băng nhạc này nhưng tìm mãi không thấy, anh chị em nào có xin up lên dùm hoặc cho địa chỉ để mình đến chép. xin cảm ơn và hậu tạ 1 chầu ca-fe

Offline canhvacbay

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +0/-1
« Reply #16 on: 30 Tháng Tư, 2011, 12:12:35 AM »
Hien gio minh dang suu tam lai duoc mot so bai hat ma trong bang nhac Go Cong ngay truoc co do chinh Ca si Bao Yen trinh bay, tu nhieu nguon khac nhau
Me Go Cong
Anh mat que huong
Mot som con ve
Bien tim
Thuong mot nguoi o xa
Huong tham
Chuyen tinh hoa muong bien
O hai dau noi nho
Chieu ha vang
Hong Ngu mang ten em
Ao trang thien than
Chieu he tren bai bien
Phut ban dau
Nho me
Bai ca tet cho em
Chat luong am thanh rat tot, tuy nhien dung luong hoi lon (File Flac- moi bai khoang 30Mb) de hom nao minh up len cho cac ban thuong thuc

van con thieu 1 bai ..do la Go Cong Trang Su Hong ...(anh mien go cong que huong truong dinh ,em xu dua dong khoi ben tre gap nhau ...)rat hay ma toi da tim hoai kh co do ban neu co tron bộ va dong nhac cu nam 80 thi qua tot roi nghe bang cassêtt do ban oi rat hay
cam on ban minh chi dong gop them thoi

Offline anhlinhp4

• Người Mới
  • *
« Reply #17 on: 30 Tháng Tư, 2011, 01:18:17 AM »
Xin được tiếp lời cùng các bạn về chủ đề băng nhạc Gò Công này. Khoảng thập niên 80 băng nhạc này rất thịnh hành, đi đâu cũng nghe. Thời gian sau thì bị chụp mũ là sầu não, phản động (?!) và bị cấm (thật ấu trĩ thay thời đó).
Tuy phần hòa âm chỉ là trên nền organ thôi nhưng rất hay, rất trữ tình, mỗi bài là một dấu ấn riêng về hòa âm mà nói cách khác đã "đóng đinh" vào bài hát đó, như thể bài hát đó thì phải là phần nhạc intro như thế, đệm như thế - chứ nếu hòa âm theo cách khác thì không thể hay hơn được, không thể tạo ra được cái hồn của bài nhạc. Cộng với giọng hát ngọt ngào, mượt mà, luyến láy đặc trưng "rất Bảo Yến" nên tất cả bài nhạc trong cuốn băng Gò Công ngày xưa ấy đều hay, từ đầu đến cuối.
Sau này có đĩa CD "Mẹ Gò Công" của Đông Hải Audio sản xuất (1999) do Quốc Dũng hòa âm, Bảo Yến hát lại phần lớn các bài nhạc trong cuốn băng ngày xưa (Mẹ Gò Công, Bài ca tết cho em, Chiều hạ vàng, Một sáng con về, Chuyện tình hoa muống biển,...) nhưng nghe thì không hay, bởi lối hòa âm đã khác, không ra được "cái hồn" các bài nhạc (dù còn dùng lại một vài giai điêu hòa âm ngày trước), nghe ra cứ "trớt trớt" thế nào ấy, nhạc một đường, giọng ca một nẽo, lời một phương,...không kết nối với nhau nên không thấy được cái hay của ca từ cùng với giai điệu của bài nhạc, nếu không nói là phá hỏng hồn bài nhạc (thật đáng tiếc!)
Năm tháng đi qua, bây giờ thật khó tìm lại cuốn băng cũ ngày ấy. Quí vị nào còn lưu giữ được, xin chuyển đổi nó sang dạng [/i] file lossless (flac, wav - xin đừng dùng mp3), để lưu truyền nó vì dạng lossless sẽ giữ nguyên được âm thanh gốc (mp3 sẽ làm mất đi chất âm rất nhiều) và rộng lòng up lên cho mọi người cùng thưởng thức - cũng là giúp lưu truyền rộng rãi cuốn băng quí ấy.
Hay như một bạn đã nói, nếu được xin cho địa chỉ chúng tôi sẽ tìm đến, chia sẻ lại cuốn băng và xin hậu tạ.

Offline khoakl

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +1/-11
« Reply #18 on: 12 Tháng Mười, 2011, 09:00:58 PM »
Trước đây mình đã từng nghe băng nhạc cassette do ca sĩ Bảo Yến trình bày (không nhớ chủ đề), trong đó có các bài: Hương thầm, Huế tình yêu của tôi, Thương một ngươi ở xa... hoà âm nghe rất hay. cách đây mấy hôm mình có download CD nhạc "Một sớm con về" do ca sĩ Bảo Yến trình bày cũng có các bài hát nêu trên nhưng hoà âm không giống băng cassette mà mình đã nghe. Vậy, anh chị em nào còn giữ băng cassette nêu trên gửi lên diễn đàn cho mình xin nhé. Cám ơn trước 

Offline tuden

• Người Mới
  • *
« Reply #19 on: 21 Tháng Mười Một, 2011, 06:00:12 AM »
Nói thiệt nghe các bạn nói tui củng chờ up lên rồi down nhưng chờ hoài không thấy, tui là người Gò Công quê hương của cuống băng đó mà tìm cũng không được.

Offline Phong Nhà Quê

• Jr. Member
  • **
  • Bầu Chọn: +20/-3
« Reply #20 on: 12 Tháng Một, 2012, 02:11:51 PM »
Càc Bạn theo đây mà lẩy về xài ( đủng băng Gò Công )=>http://www.yeunhacvang.com/forums/index.php?topic=24242.0

Offline khoakl

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +1/-11
« Reply #21 on: 04 Tháng Hai, 2012, 05:38:58 AM »
Trước đây mình đã từng nghe băng nhạc cassette do ca sĩ Bảo Yến trình bày (không nhớ chủ đề), trong đó có các bài: Hương thầm, Huế tình yêu của tôi, Thương một ngươi ở xa... hoà âm nghe rất hay. cách đây mấy hôm mình có download CD nhạc "Một sớm con về" do ca sĩ Bảo Yến trình bày cũng có các bài hát nêu trên nhưng hoà âm không giống băng cassette mà mình đã nghe. Vậy, anh chị em nào còn giữ băng cassette nêu trên gửi lên diễn đàn cho mình xin nhé. Cám ơn trước 

Offline Trung_phat92

• Thành Viên
« Reply #22 on: 01 Tháng Ba, 2012, 02:37:03 AM »
mình có nhưng âm thanh hơi tệ 1 chút
[hide]http://www.nhaccuatui.com/nghe?L=MUlehFd7HUks[/hide]

Offline vttrong

• Sr. Member
« Reply #23 on: 01 Tháng Ba, 2012, 09:23:37 AM »
yeu bang nhac nay qua ha cam on he :3

Offline cutingo

• Sr. Member
  • Bầu Chọn: +0/-11
« Reply #24 on: 07 Tháng Ba, 2012, 01:56:50 AM »
thank you so much for sharing

Offline hungbbc

• Người Mới
  • *
« Reply #25 on: 06 Tháng Tám, 2012, 06:22:17 AM »
cám ơn bạn rất nhiều

Offline hongtung

• Thành Viên
« Reply #26 on: 07 Tháng Chín, 2012, 11:30:01 AM »
đang tìm kiếm trên mạng, một số diễn đàn có mà chất lượng âm thanh kém quá  :8

Offline ltchinh

• Người Mới
  • *
« Reply #27 on: 10 Tháng Mười Một, 2013, 08:07:27 AM »
Mình có 1 cuốn băng cassette nhạc Gò Công do Bảo Yến ca. Đã hơn 30 năm tuổi. Tuy nhiên, mình không biết làm sao để chuyển băng sang file. Ai biết địa điểm nào sang băng chất lượng thì chỉ giùm nha. Có file thì mới share được, mình không cho luôn cuốn băng đâu. Tiếc.

Offline anhlinhp4

• Người Mới
  • *
« Reply #28 on: 18 Tháng Mười, 2020, 09:15:41 AM »
Mình có 1 cuốn băng cassette nhạc Gò Công do Bảo Yến ca. Đã hơn 30 năm tuổi. Tuy nhiên, mình không biết làm sao để chuyển băng sang file. Ai biết địa điểm nào sang băng chất lượng thì chỉ giùm nha. Có file thì mới share được, mình không cho luôn cuốn băng đâu. Tiếc.

Chào bạn,
Bạn còn giữ cuốn băng gốc này không? Cho tui địa chỉ, tôi sẻ tìm đến bạn rồi tui và bạn cùng đi sang băng qua file lossless để lưu giữ và share cho mọi người (bạn cùng đi để không bị mất cuốn băng quý này).
Xin nhắn tin hay email cho tui (qua các mục email, message,... bên dưới profile của tui bên trái bài viết này)