Author Topic: Nỗi Buồn Của Tôi  (Read 217 times)

0 Members và 1 Khách đang xem chủ đề.

Offline NangTienCaXinhDep

• Thành Viên
  • Bầu Chọn: +227/-28
Nỗi Buồn Của Tôi
« on: 30 Tháng Mười Hai, 2016, 03:37:02 PM »
 Hôm nay mình thật buồn....buồn kinh khủng. Mình cảm thấy rất bất công khi không hề làm điều gì có lỗi nhưng phải đón nhận sự hờn giận bực tức của người khác đổ trút vào mình mà không có lý do. Không biết phải nói như thế nào để diên tả được nỗi đau thắt cả lòng khi lời biện minh hay phân giải cũng không thốt được ....
Những lúc thật buồn bạn cảm thấy rất chán nản và vô cùng tuyệt vọng trên bước đường tương lai đầy gian nan khó nhọc.Nhất định bạn sẽ muốn bật khóc thật to vì cho rằng mình bất tài vô dụng không đủ năng lực để tiếp ứng và đối phó với mọi thử thách trong cuộc sống . Khoảnh khắc đó bạn rất cần sự an ủi lời động viên của người thân cùng bạn bè....Và trong tình huống ấy bạn không có người thân bên cạnh hoặc nhận thấy sự thờ ơ lạnh nhạt của bạn bè chắc chắn bạn sẽ cảm giác thật lẻ loi cô độc buồn tủi biết dường nào.....
     NàngTienCaXinhĐẹp

• Thành Viên
Re: Nỗi Buồn Của Tôi
« Reply #1 on: 08 Tháng Một, 2017, 03:19:11 PM »
Để dành được bằng cấp trở thành một kiến trúc sư tài giỏi chắc chắn phải đánh đổi bằng mồ hôi và nước mắt trong suốt 5 năm dài khổ luyện gian nan khó nhọc .Nỗi buồn nhiều hơn niềm vui . Nước mắt nhiều hơn nụ cười .Những kỷ niệm vui buồn trong quảng đời sinh viên cũng là một ít hành trang trong cuộc sống sau nầy
               NàngTienCaXinhĐẹp
« Last Edit: 08 Tháng Một, 2017, 03:23:28 PM by NangTienCaXinhDep »

• Thành Viên
Re: Nỗi Buồn Của Tôi
« Reply #2 on: 11 Tháng Một, 2017, 11:32:16 PM »
Có nhiều lúc cảm thấy mệt mõi, cảm thấy căng thẳng và vô cùng áp lực....Không biết mình có chọn đúng nghành ..đi đúng đường không nhỉ ...?....sao càng lúc càng thấy gian nan ghập ghềnh sỏi đá..! Con đường chỉ mới bắt đầu cứ tưởng như ngộp thở từ lâu lắm trên quảng đường dài sâu thẳm..!! Không biết có còn đủ năng lượng và nghị lực để tiếp bước trong suốt năm năm dài khổ luyện...Thôi thì cứ nhủ lòng " Hãy cố lên...bằng mọi giá cho dù bất cứ giá nào cũng không được gục ngã... Phải cố gắng vượt lên chính mình để hoàn thành ước mơ đạt đến đích con đường mình đã chọn bất kể đúng hay sai trong sự chọn lựa...nhất định không bỏ cuộc ....
NàngTienCaXinhĐep