Author Topic: Đám tang ca sĩ Quốc Anh qua đời vì Covid: Hương Lan, Phương Loan, vợ cũ Bằng Kiề  (Read 360 times)

0 Members và 1 Khách đang xem chủ đề.

Offline tienphuongth

• Người Mới
  • *
  • Bầu Chọn: +0/-0

Sau một thời gian chống chọi với bệnh Covid tại Mỹ, ca sĩ hải ngoại Quốc Anh đã không qua khỏi và ra đi vào ngày 10/2 hưởng thọ 72 tuổi.

Tuy nhiên, do tình hình dịch bệnh phức tạp nên đến tận rạng sáng nay (24/2 theo giờ Việt Nam), tang lễ Quốc Anh mới được tổ chức theo nghi lễ Phật giáo truyền thống tại một ngôi chùa của người Việt tại Mỹ.

Rất nhiều anh chị em nghệ sĩ tại hải ngoại đã viếng thăm và có đôi lời chia sẻ về Quốc Anh.

Danh ca Kim Anh vừa hát ca khúc Mùa thu lá bay vừa nói:

“Anh Quốc Anh của em. Hôm nay em đến đây để kính viếng anh, mong anh ra đi thanh thản, bình an và an nghỉ. Trong cuộc đời mình, em vô cùng hãnh diện, hạnh phúc khi được biết anh, đồng hành cùng anh từ năm 1983 đến nay.

Anh em mình đã đi lưu diễn cùng nhau không biết bao nhiêu năm, khắp Âu châu, Úc châu. Hôm nay, dù rất buồn nhưng em xin hát đưa tiễn anh một ca khúc nổi tiếng em vẫn hay hát, là bài Mùa thu lá bay”.
http://nhacxua.vip/dam-tang-ca-si-quoc-anh-qua-doi-vi-covid-huong-lan-phuong-loan-vo-cu-bang-kieu-dau-don-bat-khoc/