Author Topic: Bạn đã đến với giọng ca Tuấn Vũ như thế nào ?  (Read 63119 times)

0 Members và 1 Khách đang xem chủ đề.

Offline bor_mn

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +8/-24
Re: Bạn đã đến với giọng ca Tuấn Vũ như thế nào ?
« Reply #105 on: 06 Tháng Tư, 2012, 06:51:19 AM »
Kiếp này cứ năng luyện là được , em Bor cũng chuốt giọng gần giống đấy thôi  :6
há há!!! giọng em kể ra cũng được phần mở đầu bác a!!!
Chỉ thích nghe solo - okie - giống tớ rồi. Ít khi nghe đôi ca lắm. Mặc dù nhiều bài đôi ca rứt hay.
Không nên để tên  NQ cạnh tên ĐK, chưa đủ đẳng cấp. Hì!

chuẩn chị ah!! không thể đặt NQ bên cạnh ĐẠi Ka đc, nhưng không phải chưa đủ đẳng cấp, cũng đam mê, cũng chân phương...chỉ là giọng không thể hợp với Đại Ka được !!!! Như Quỳnh hát tốt nhất có lẽ là với Thế Sơn

Oh, ý kiến hay đấy! Nhưng không hiểu sao, em chỉ thích nghe TV hát một mình thôi, cứ đến đoạn giọng nữ là không thích. Chưa bao giờ có ý tưởng bắt chước hay cố gắng nhái theo một giọng nữ nào cả... Dù cho Như Quỳnh có được tán tụng nào là hát hay, nào là đẹp như tiên giáng trần trong "Đường xưa lối cũ" thì em cũng chỉ nhìn cái vẻ lúng liếng, cái miệng dẻo quẹo của NQ thôi, chứ ứ thích nghe giọng hát.

cô giáo có biết rắng đôi khi mình cũng muốn hoán đổi một chút để đứng ở góc cạnh của người phụ nữ , xem các chị em cảm nhận thế nào khi lắng nghe Đại Ka hát!! Nam hay nữ đều có một thế mạnh riêng mà ...hì hì hì
Đam mê ơi tha thứ hết cho người ...
Từ nay giữa cuộc đời thì đường ai nấy đi ...
Rồi một ngày mai.....trên đường thiên lý nếu gặp buồn xin hãy quên...........
Những gì đáng quên ......

Offline *haivisaolac*

• Thành Viên
  • Bầu Chọn: +6/-27
« Reply #106 on: 06 Tháng Tư, 2012, 02:13:40 PM »
Kiếp này cứ năng luyện là được  :6

Vâng! Em nghe bác. Cứ thành tâm luyện giọng không quản ngày đêm. May ra thì thành giọng tám vía. Dày công đến kiếp sau thành 7 vía thì linh ứng quá!

Chỉ thích nghe solo - okie - giống tớ rồi. Ít khi nghe đôi ca lắm. Mặc dù nhiều bài đôi ca rứt hay.

Chắc chị em mình sùng bái Tuấn Vũ nên mắc bệnh cực đoan rồi. Có dạo, khi nghe song ca, cứ đến giọng nữ em rất sốt ruột, chỉ mong cho qua nhanh nhanh...Sau này, trải nghiệm nhiều hơn thì em cố nghe với một tấm lòng rộng mở hơn...

Nhiều lần trong mộng liêu trai   ****   Nếu E về bên A
Chàng hẹn Nàng kiếp mai         ****   Những năm sầu vương sẽ không còn

Offline NguyenHa213

• Người Mới
  • *
  • Bầu Chọn: +1/-0
« Reply #107 on: 03 Tháng Bảy, 2012, 02:43:50 AM »
Hihi, Hà đến với giọng ca chú Tuấn Vũ vì tối qua, Cô em gái hồn nhiên cầm điện thoại với niềm vui khôn xiết ra bảo với H rằng: chị ơi, chị copy nhạc Tuấn Vũ cho e nghe nhé. E vừa nghe bài: "Đôi mắt người xưa" hay quá:))
« Last Edit: 03 Tháng Bảy, 2012, 02:46:56 AM by NguyenHa213 »

Offline kieunuong10

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +36/-58
« Reply #108 on: 15 Tháng Bảy, 2012, 03:51:47 PM »
một comment nho nhỏ nhé ! Phút ban đầu của Tuấn Vủ  không thể nào quên được , bài hát đầu tiên khi nghe ng ấy hát  đã đi luôn vào tim....................

Offline beatbox_ta

• Người Mới
  • *
  • Bầu Chọn: +0/-0
« Reply #109 on: 19 Tháng Bảy, 2012, 04:47:19 AM »
Hồi còn nhỏ xíu. Không nhớ mấy tuổi nhà có mở Chế Linh trong đầu lúc nào cũng văng vẳng " thằng bé âm thầm đi vào ngõ nhỏ", hay là "bao năm qua dù xa em nhưng tôi vẫn nhớ" nghe vậy thôi có biết gì đâu. Lúc vào năm 1 đại học (giờ qua năm 3 rồi). Bắt đầu nghe nhạc Sễn lại, giờ mới định hình. Lúc đó chỉ nghe Cô Hàng Xóm, Đập Vỡ Cây Đàn, hay Gọi đò, KHóc thầm Dương Ngọc Thái. Cho tới 1 ngày đẹp trời đọc 1 tờ báo với tiêu đề "Ông Hoàng Nhạc Sến" lúc đó mình mới nghe đến TUẤN VŨ, và bài đầu tiên mình nghe anh hát là "Em về kẻo trời mưa". Lúc đó một làn gió mới thổi qua mình. Bài này hay nghe Đàm hát, nghe Tuấn Vũ hát phong cách rất khác. Nói thật lần đầu tiên mình nghe 1 bài với chất lạ như vậy. Từ đó đam mê Tuấn Vũ. Rồi mới biết liên khúc tuấn vũ. Giờ thì điện thọai với MP3 toàn nhạc Tuấn Vũ bạn bè nghe không nổi. KHông ai thèm mượn luôn. Giờ thì đang học guitar hy vọng một ngày nào đó. Có thể chơi luôn "Liên khúc Tuấn Vũ". :)).. Bạn nào có cùng ý tưởng hay biết nhiều thì mình rất vui được làm quen.

https://www.facebook.com/Mr.DaiSu?ref=tn_tnmn

Đó là facebook của mình. Mong sẽ gặp các bạn cũng sở thích

Offline philong18683

• Thành Viên
  • Bầu Chọn: +1/-1
« Reply #110 on: 01 Tháng Tám, 2012, 11:43:58 PM »
Hôm nay đọc mục này thấy không chỉ riêng mình mà tất cả những ai yêu thích Tuấn Vũ đều có cảm xúc vô bờ bến.
Em cũng xin chia sẻ với mọi người về quá trình đến với giọng hát của Đại Ca. Nhà em thì cũng có đài từ những năm 90, 91 gì đó. Khi ấy em mới chỉ 6,7 tuổi chưa biết nghe nhạc vàng là gì cả. Nhưng quá khứ nhớ nhất đến bây giờ là năm 1994, nhà em có mua 1 Đài Sony 2 cửa băng, 1 Tivi Panasonic, 1 Đầu băng Mono mà họ chở otô vào tận nhà. Không biết vô tình hay hữu ý người ta khuyến mại 1 băng Maxel Liên khúc Tuấn Vũ: Tôi kể người nghe đời Lan và Điệp... và 1 băng Video Làng Văn toàn thấy Tuấn Vũ, Chế Linh, Hương Lan hát. Kể từ đó em cứ nghe đi, nghe lại Tuấn Vũ, rồi thích luôn từ đó lúc nào không biết. Ngay đằng sau nhà có 1 anh cũng rất thích nhạc Tuấn Vũ, anh ấy đã đi làm nên có tiền mua băng nhiều, mỗi lần anh ấy có băng mới là tôi lại sang mượn nghe. Vì nhà tôi có đài 2 cửa nên tôi cứ nghe băng mới là thâu luôn (tất nhiên là chất lượng không thể bằng cái băng gốc được) nhưng cũng rất khoái. Thế là từ đó tôi cứ phải dùng công nghệ đó để nghe và sưu tầm Tuấn Vũ. Đến nỗi nghe và tua đi tua lại nhiều quá các nút bị gãy gần hết (bị nhiều trận đòn vì làm hỏng đài). Còn đứt băng và phải lấy nhựa cây Hồng Xiêm nối lại là chuyện thường ở Huyện. Tôi đam mê và khi đó không có cách nào lưu trữ nhạc cả (mua băng thì không có tiền), tôi đành mua 1 cuốn sổ và ghi lại lời bài hát của những bài đại ca hát mà tôi thấy thích. Tôi có ghi được khoảng hơn 200 bài hát, có những bài tẩy xóa nhiều lần vì có những câu không rõ mình cứ chép đại theo phán đoán của mình. Sau này mới biết là sai nên sửa đi sửa lại, đặc biệt là tên bài hát thì có những bài mù tịt để trống tiêu đề, có những bài tự sáng tác tiêu đề (vẫn thỉnh thoảng đúng). Kể từ đó đi đến nhà bạn bè nào có băng là tôi cũng tìm xem có Tuấn Vũ không, thật là có duyên nhiều khi cả đống băng của nhà bạn(không có vỏ) tôi vẫn chọn được đúng cái Tuấn Vũ để nghe thử. Tất nhiên sau đó mượn về để copy nữa chứ. Và cứ sinh nhật bạn bè hay ngồi đám bạn đông là chúng nó lại bắt tôi hát cho cả bọn nghe (không hay nhưng biết hát, hehe). Kể từ đó những ai thân với tôi đều bị tôi đầu độc và đến nỗi nghe nhiều và thích Tuấn Vũ luôn (đến tận bây giờ). Tuấn Vũ là món ăn tinh thần (âm nhạc) duy nhất của tôi suốt từ 1994 đến giờ và có lẽ là không thể thay đổi vì nó ngấm vào máu rồi. Rất mong được chia sẻ nhạc của đại ca cùng tất cả mọi người.

Offline Dungcd6

• Sr. Member
  • Bầu Chọn: +5/-13
« Reply #111 on: 08 Tháng Tám, 2012, 04:44:00 AM »
Vào hồi năm 1988, không biết là vào quãng tháng mấy nữa, mình có người cậu ruột từ Phan thiết về chơi, nhà hồi đó có cái đài cassete National mua lại của ông anh con bà cô mang từ Thái Lan về (ông anh là bộ đội Hải quân, thường xuyên qua Thái Lan bằng đường biển). hôm đó, ông Cậu hỏi là có băng Tuấn Vũ hát không, mình cũng không hiểu Tuấn Vũ là ai, thế là lục tung cái đống băng catset lên, tìm đc một cuôn băng hiệu sony, trong đó có một bài song ca, bài này mình nghe nhiều, rất hay chỉ biết người nữ là Giao Linh còn người nam là ai thì chịu (vì hồi đó quê mình nghèo, băng nhạc nghe toàn là băng thâu lại, không có list, nên không biết tên bài hát và ca sỹ, giống như bây giờ có đủ nhưng nhiều khi cũng không biết ai sáng tác  ;D)  thế là mở lên, ông cậu bảo đấy là Tuấn Vũ, thế là biết Tuấn Vũ, sau này còn phát hiện ra là Còn có băng LK (Bây giờ mới biết là LK cho người tình) có ca sĩ này hát - đó là Tuấn Vũ. Nhưng không phải vì ông cậu hỏi mà mới hâm mộ Tuấn Vũ, mà vì Anh hát quá hay mà mê thôi, nhớ mãi là ngày tết nghe bài Mùa xuân lá khô - bây giờ nghe lại vẫn thấy bồi hồi, mọi khung cảnh ngày xưa như hiện ra trước mắt.... :11 :11 :11 :11 :11 :11 :11 :11
« Last Edit: 08 Tháng Tám, 2012, 05:05:38 AM by Dungcd6 »

Offline thanky

• Thành Viên
  • Bầu Chọn: +2/-2
« Reply #112 on: 19 Tháng Mười Hai, 2012, 12:56:04 PM »
 Tuấn Vũ hát song ca nhiều bài còn hay hơn cả đơn ca mà ( Khoảng 50 bài thuộc dạng tuyệt phẩm ). Nhưng phải nói số lượng bài đơn ca đỉnh nhiều hơn.

Offline TVF_Melbourne

• Người Mới
  • *
  • Bầu Chọn: +1/-0
« Reply #113 on: 29 Tháng Ba, 2013, 11:47:17 PM »
Chào các anh chị em và các bạn!

Lần đầu tiên mình nghe tiếng hát Tuấn Vũ là vào năm 1989, khi cô mang từ Đông Đức về một số băng nhạc của Tuấn Vũ, Sơn Tuyền và Như Mai. Mình say mê nghe những bài như Trăm mến ngàn thương, Thành phố mưa bay, Hai vì sao lạc, Anh biết em đi chẳng trở về, Người ngoài phố, Chỉ mình thôi, Tôi vẫn nhớ (song ca với Sơn Tuyền), Quê hương 4 mùa (song ca với Như Mai)... Trong đầu con bé học sinh lớp 7 lúc ấy không ngớt thắc mắc sau lại có tiếng hát ngọt ngào, nhẹ nhàng, mượt mà, tinh tế, đầy cảm xúc và không tỳ vết như thế. Sau này khi lần đầu tiên được nhìn thấy hình ảnh Tuấn Vũ trong bài Người yêu cô đơn của Thúy Nga Paris, con bé lại mơ ước lớn lên có thể giành giụm tiền để sang Paris nghe anh hát trực tiếp. Mặc dù nghe nhiều thể loại nhạc và cũng yêu thích một số giọng ca khác, chỉ có những bài hát do Tuấn Vũ thể hiện (thời đỉnh cao) là mình có thể nghe liên tục từ ngày này sang ngày khác, cả ngày lẫn đêm, cả lúc vui cũng như những lúc buồn. Thỉnh thoảng mình cũng nghe trên Youtube một số bài hát do anh thể hiện sau này, không phải để thưởng thức mà để cảm nhận những nốt trầm và cay đắng trong cuộc đời anh được thể hiện qua âm sắc chất chứa đầy nỗi niềm và xót xa chứ không tràn ngập hy vọng và niềm tin yêu cuộc sống như trước đó.
« Last Edit: 29 Tháng Ba, 2013, 11:51:16 PM by TVF_Melbourne »

Offline HB

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +44487/-33413
  • :X
« Reply #114 on: 18 Tháng Năm, 2013, 01:31:47 AM »
Chào các anh chị em và các bạn!

Lần đầu tiên mình nghe tiếng hát Tuấn Vũ là vào năm 1989, khi cô mang từ Đông Đức về một số băng nhạc của Tuấn Vũ, Sơn Tuyền và Như Mai. Mình say mê nghe những bài như Trăm mến ngàn thương, Thành phố mưa bay, Hai vì sao lạc, Anh biết em đi chẳng trở về, Người ngoài phố, Chỉ mình thôi, Tôi vẫn nhớ (song ca với Sơn Tuyền), Quê hương 4 mùa (song ca với Như Mai)... Trong đầu con bé học sinh lớp 7 lúc ấy không ngớt thắc mắc sau lại có tiếng hát ngọt ngào, nhẹ nhàng, mượt mà, tinh tế, đầy cảm xúc và không tỳ vết như thế. Sau này khi lần đầu tiên được nhìn thấy hình ảnh Tuấn Vũ trong bài Người yêu cô đơn của Thúy Nga Paris, con bé lại mơ ước lớn lên có thể giành giụm tiền để sang Paris nghe anh hát trực tiếp. Mặc dù nghe nhiều thể loại nhạc và cũng yêu thích một số giọng ca khác, chỉ có những bài hát do Tuấn Vũ thể hiện (thời đỉnh cao) là mình có thể nghe liên tục từ ngày này sang ngày khác, cả ngày lẫn đêm, cả lúc vui cũng như những lúc buồn. Thỉnh thoảng mình cũng nghe trên Youtube một số bài hát do anh thể hiện sau này, không phải để thưởng thức mà để cảm nhận những nốt trầm và cay đắng trong cuộc đời anh được thể hiện qua âm sắc chất chứa đầy nỗi niềm và xót xa chứ không tràn ngập hy vọng và niềm tin yêu cuộc sống như trước đó.
Like cái chỗ đỏ kia nhé! Y chang mình : )
Lời anh ru đêm đêm là tiếng hát ngọt mềm

Offline KIÊN67

• Sr. Member
  • Bầu Chọn: +6/-20
  • THIÊN ÉM TINH
« Reply #115 on: 18 Tháng Năm, 2013, 06:08:58 AM »
Phải nói là đọc nhiều comment thấy ngộ thiệt. Bó tay các bạn luôn  :14

Nhưng cũng phải nói là xét trên bình diện toàn thế giới thì cũng chĩ có duy nhứt ca sỉ Tứng Dzủ mới có thể gây ra điều kỳ quái này đó!  :13

Offline KIÊN67

• Sr. Member
  • THIÊN ÉM TINH
« Reply #116 on: 18 Tháng Năm, 2013, 06:24:26 AM »
Phải nói là giọng ca Tuấn Vũ có nhiêù điều để nói về hơn bất cứ một ca sĩ nào khác. Giọng ca có thể chạm đến mọi ngõ ngách tận cùng của cảm xúc.

Nghe john lennon phê như chơi hàng trắng thì nghe Tuấn Vũ phê như sập ke phá đá. Phê đến tận cùng tâm can. he he..

Offline TUẤNVŨ-MTV

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +167/-127
  • Vietnam & us
« Reply #117 on: 18 Tháng Năm, 2013, 07:42:05 AM »
Phải nói là giọng ca Tuấn Vũ có nhiêù điều để nói về hơn bất cứ một ca sĩ nào khác. Giọng ca có thể chạm đến mọi ngõ ngách tận cùng của cảm xúc.

Nghe john lennon phê như chơi hàng trắng thì nghe Tuấn Vũ phê như sập ke phá đá. Phê đến tận cùng tâm can. he he..
Cụ chơi rồi ah, mà rõ như ban ngày thế ?
LẠY CHÚA TÔI CON NGƯỜI KHÔNG RƯỢU.
 Rượu vừa đủ thôi

Offline KIÊN67

• Sr. Member
  • THIÊN ÉM TINH
« Reply #118 on: 18 Tháng Năm, 2013, 10:55:07 AM »
Cụ chơi rồi ah, mà rõ như ban ngày thế ?
Chưa bác ơi, nhưng mấy thằng đệ em nó chơi suốt rồi nó tả thế  :13

Offline TUẤNVŨ-MTV

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +167/-127
  • Vietnam & us
« Reply #119 on: 18 Tháng Năm, 2013, 10:57:43 AM »
Chưa bác ơi, nhưng mấy thằng đệ em nó chơi suốt rồi nó tả thế  :13
Trăm nghe ko bằng 1 thấy và 100 thấy ko = 1 thử
LẠY CHÚA TÔI CON NGƯỜI KHÔNG RƯỢU.
 Rượu vừa đủ thôi