Author Topic: Bạn đã đến với giọng ca Tuấn Vũ như thế nào ?  (Read 63118 times)

0 Members và 1 Khách đang xem chủ đề.

Offline duynguyen201

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +97/-128
  • Chuyện từ xuân trước,xuân nay chưa nhoà..!
Re: Bạn đã đến với giọng ca Tuấn Vũ như thế nào ?
« Reply #30 on: 07 Tháng Một, 2009, 03:24:32 AM »
Nếu chia như các anh em thì một ngày nghe thế vẫn còn non lắm. Mình có nhiều ngày chỉ nghe mỗi bài từ đầu sáng đến cuối chiều, buổi trưa không pause đâu nhá.
Cứ cộng dồn thì con số 1000 kia thấm gì.

Từ đầu sáng đến cuối chiều, tính đơn giản là từ 8h đến 17h ==> như vậy là 540 Phút. :1
 Lấy trung bình là 5 phút 1 bài ==> như vậy là ĐK phải hát 108 lượt cho Chị Biển nghe... :1
 Nhưng dám chắc chắn rằng trong 108 lượt ĐK hát đó thì Chị Biển chỉ tập trung nghe không quá 3 lượt . :6
 Như vậy là còn 105 lượt kia, ĐK phải hát cho ........................Kiến nó nghe.. :14

Những lời nói không đùa là để bắt đầu cho một niềm đau mới đó..!   

Offline Tài

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +102/-81
    • Tuấn Vũ's Fans
« Reply #31 on: 07 Tháng Một, 2009, 03:31:50 AM »
Từ đầu sáng đến cuối chiều, tính đơn giản là từ 8h đến 17h ==> như vậy là 540 Phút. :1
 Lấy trung bình là 5 phút 1 bài ==> như vậy là ĐK phải hát 108 lượt cho Chị Biển nghe... :1
 Nhưng dám chắc chắn rằng trong 108 lượt ĐK hát đó thì Chị Biển chỉ tập trung nghe không quá 3 lượt . :6
 Như vậy là còn 105 lượt kia, ĐK phải hát cho ........................Kiến nó nghe.. :14

Nhầm roài, tớ có nhiều ngày chỉ nghe đúng có một bài, ví dụ như: sao rơi trên biển, mùa xuân lá khô, năm mười bảy tuổi, ngại ngùng, hoa biển....
Và chắc chắn là tập trung để nghe rùi vì nghe tập trung mới thẩm thấu được cái hay từ giọng ca ngọt ngào đó chứ. mà Duy bảo là hát cho ... Kiến nó nghe thì Duy đáng phạt lắm. (trừ khi trả nhờ Sếp thôi nhá).
Nhầm trầm trọng nhá.
Hôm nào off thì liệu cái thần hồn.  ;)
« Last Edit: 07 Tháng Một, 2009, 03:33:21 AM by Ai khổ vì ai »

Offline Người yêu cô đơn

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +135/-133
  • Tu dưỡng...
« Reply #32 on: 07 Tháng Một, 2009, 03:44:08 AM »
Các cụ nghe nhiều nhỉ! Bỉ nhân khâm phục!
Như đã một lần kể, hàng ngày, bỉ nhân chỉ nghe nhạc Tuấn Vũ 3 lúc thôi: lúc buồn, lúc vui và lúc bình thường!

Offline nguoitinhmuadong

• Người Mới
  • *
  • Bầu Chọn: +0/-1
  • Tôi thề tôi chẳng iu ai
« Reply #33 on: 07 Tháng Một, 2009, 04:05:47 AM »
Nhớ lại ngày mà lần đầu tiên biết đến Đại Ka mà bây giờ vẫn chưa phai mờ, năm 1988 hồi đó tôi 13 tuổi nhà gần nhà văn hoá trung tâm hay chiếu phim phục vụ bà con trước khi chiếu phim thường câu giờ  mở các băng ca nhạc Thuý Nga Paris hôm đó chiếu phim Hiệp sỹ Avanhô nghe mọi người nói phim đánh nhau rất hay nên đi sớm xem để về kể ,vừa vào rạp đang ổn định chỗ ngồi thì nghe thấy có 1 Nam ca sỹ tóc dài dài hát  bài hát rất lạ khi hát song nghe đoạn phỏng vấn mới biết đó là TV và bài đó là bài hát Cô bé ngày xưa (sau này mới biết bài hát đó là điệu Tango) phim xem rất hay nhưng cái thích nhất ấn tượng nhất là đc nghe ca khúc Cô bé ngày xưa do casỹ TV hát (ấn tượng như nghe UB 40)

hi hi giống em .Lần đầu em nghe 2 vì sao lạc em chả hiểu gì (7 tuổi thì hiểu cái gì   :20) . Hồi đó cứ nhay lại cái bài phượng buồn (trẻ con mà ) hát theo :)) .Giọng ca bị cả cô giáo mắng vì trẻ con hồi đó được học bài gì gì nhỉ (có đoạn 'có sách mới áo hoa đây là nhờ ơn đảng ta .v.v..') em không nhớ lắm, em ngồi hát bài phượng buồn =)) .Lớn 1 tí bị chửi vì hát như đấm vào tai hàng xóm mà cứ bài 2 vì sao lạc, anh biết em đi chẳng trở về =)) .Dù sao em vẫn cứ tự động viên mình hát hay không bằng hay hát :)

Hôm nào off ở HN cả nhà cho em tham gia với :D

Làm trai click chuột bình thiên hạ
Ngồi nhà gõ phím định giang sơn
Không cheat không hack đời không nể
Không tiền không cash gái không theo

hoada_traitim@yahoo.com 
  ;D;D
Code: [Select]
for($time=0;$time<0;$time++)  NgheTuanVu()

Offline Tuan Vu Paris

• Jr. Member
  • **
  • Bầu Chọn: +6/-2
« Reply #34 on: 11 Tháng Một, 2009, 05:22:09 PM »

Chao cac Ban !

Rat vui khi duoc doc nhung bai viet cua cac ban.
Truong hop cua em thi hoi khac mot chut. Truoc khi em ke ve su gap go cua em va giong hat cua anh Tuan Vu, cho xin phep ke ve minh mot chut.
Em sanh de o ben phap, va tu nho den lon thi hoc truong phap chu khong duoc hoc truong viet nen tieng viet cua em coi nhu la that la ngheo.
Hoi nho em khong noi duoc tieng viet, hieu thi hieu duoc co mot ty chu cha duoc noi chuyen gi. Hoi moi nam 91 co mot gia dinh viet nam da don vao xom em.
Luc do coi nhu la gan 20 nam bo em chua duoc nghe nhac viet nam, luc do co chu hang xom cho muon vai cuon bang video ma cuon dau tien la cuon paris by night so 7.
Luc do em cung rat to mo va muon tim hieu ve que cha, nen em mo ra xem cuon video do roi tu nhien nghe bai gap nhau cua anh vu va huong lan. Luc do trong dau cu nghi la, oh ! Giong hat nao ma tuyet voi qua ! Khong tuong tuong duoc !!! Du luc do em khong hieu duoc tieng viet, khong hieu duoc loi bai hat nhung chi nghe giong hat ma thoi lam em cam nhan cam xuc cua bai hat.  Roi nghe bai Co be ngay xua... Luc do thi coi nhu la em tu nghi la ca si nay se tro thanh than tuong cua em. Roi tu do nghe anh tuan vu khong ! ! !  Luc do cu viec mot nam len tren paris mot lan de mua gao, va thuc pham viet nam. Em thi de danh tien, nhieu khi me em dua em may dong mua banh ma khong them mua. Doi cung khong mua de danh tien. Nam do len paris em xai het tai san,  co khoang 300 do. Luc do em khong doc duoc ten cua anh vu, doc khong dung phat am nen em viet vao to giay va hoi tieng phap co cassette nao cua ca si nay khong ?
Luc do thi bat dau co bang va cd video cua minh chu truoc day toan muon cua nguoi ta nen luc do rat hanh phuc.
Nghe nhac anh tuan vu rat nhieu, lam gi cung phai nghe nen em moi chiu kho hoc tieng viet de hieu loi bai hat  y nghia cua no. Roi mua karaoke va bat dau tap hat tap doc tieng viet roi cuoi cung thi co ngay hom nay.
Den tan nam 2002 em moi gap duoc than tuong o viet nam tai rap nhan dan o quan 5. Lan dau tien di xem thi nghe anh vu hat co 2 bai chiec ao ba ba va sau tim thiep hong voi giao linh. Lan thu 2 mac ca voi nguoi ban ve cho minh gap anh tuan vu. Luc do nguoi run lam vi sap gap than tuong roi anh vu bat tay roi hoi tham em. Chup hinh roi anh vu cho so dt de chung nao muon di choi goi anh vu dat di . Tu luc do anh vu tro thanh mot nguoi anh trai.
Em xin chuc cac ban mot ngay that vui !

Offline LÃNG TỬ

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +214/-200
  • Tôi lắng nghe, tôi lắng nghe..Tổ quốc gọi tên mình
« Reply #35 on: 14 Tháng Một, 2009, 11:52:20 PM »
Tôi thì lại nghe Tuấn Vũ hát từ những năm 88, 89. Hồi đó cũng cũng nghe hổ lốn đủ các loại như trào lưu xung quanh, mỗi băng casset của các trung tâm phát hành thường chỉ có 1, 2 bài của anh, mà tôi thì không khoái nghe giọng nữ lắm (chỉ thick mỗi Hương Lan), một trong những bài hay nghe lúc ý là "Chuyện buồn ngày xuân" TV-HL! Đến khi phổ biến "Đôi mắt người xưa" thì bắt đầu nghiền từ đó. Nhà lúc ý chưa có Video, toàn chạy sang xem ké nhà ông bác, mà ông thì có mấy băng ca nhạc toàn của hải ngoại, trong đó có mấy cái chỉ độc Tuấn Vũ hát, nên coi như cũng biết anh tương đối sớm. Mà mấy cái băng ấy cũng quá hay luôn, toàn những bài đỉnh: 10 năm tái ngộ, trăm mến ngàn thương... của đáng tội lúc trước nghe Duy Quang hát "linh hồn tượng đá" thấy đã hay, đến khi nghe Tuấn Vũ hát xong không hề nghe lại Duy Quang hát lần nào nữa...  đặc biệt giai đoạn 91 tôi cực kỳ thíck "Bài hát này cho em" và "Thành phố sau lưng" rồi sau đó là "Sầu mà chi em"... lúc nào cũng lẩm nhẩm hát mấy câu của các bài đó  :15

Nhẹ vuốt mái tóc bồng
  Ngước nhìn bầu trời cao ôi mênh mang...

Offline Ngọc Lục Bảo

• Người Mới
  • *
  • Bầu Chọn: +0/-0
« Reply #36 on: 07 Tháng Năm, 2009, 06:55:50 PM »
E…hèm….
Chào tất cả các bạn…
Xin giới thiệu với các bạn tôi là một fan của fan Tuấn Vũ chứ quả thật hỏi tôi có mê Tuấn Vũ hay không tôi cũng chẳng biết trả lời sao nữa.

Nhưng nếu như tôi nói rằng, sẽ không ít người trong box Tuấn Vũ sẽ phát ghen lên với tôi thì các bạn có tin không?
- Tôi nghĩ các bạn phải tin đấy.

Thêm một câu hỏi nữa nhé: “Trong các bạn,có ai đã vinh dự được gặp thần tượng của mình trực tiếp ở ngoài đời rồi?”
- Chắc là cũng không ít, bởi ở đây toàn là fan của Tuấn Vũ cả, có cơ hội thì dễ gì các bạn bỏ qua…

Nhưng….để được Tuấn Vũ tay bắt bặt mừng, ôm hôn thắm thiết thì tôi tin rằng ở đây, tại box này, tại thời điểm hiện tại chỉ có một mình tôi thôi.

Và với lý do như vậy… liệu tôi có được nhiệt liệt chào đón ở đây không nhỉ?

Nếu được…xin các bạn cho một tràng pháo tay để chào đón người bạn mới đến này nhé.
- Xin chân thành cảm ơn.

Nếu còn phải suy nghĩ….thì cho phép tôi được kể lại kỷ niệm đáng nhớ đó của mình (Đảm bảo nghe xong…100% biểu quyết nhất trí)

“…
Có ai nhớ ngày đầu tiên Tuấn Vũ tới Việt Nam biểu diễn không nhỉ? Ngày đó Nhà hát Tuổi trẻ chật cứng người xem, không còn cả chỗ đứng bởi các fans. Gu thưởng thức âm nhạc của tôi hồi đó rất đơn giản, cứ ca sỹ nào có giọng hát hay, hát những bài có ca từ đẹp, cho dù bất kể là thể loại nhạc đỏ, nhạc xanh, hay nhạc vàng gì…tôi cũng thích hết chứ chẳng dành niềm đam mê cho cá nhân một ca sỹ nào cả. Nhưng khi sống trong không khí đó tôi mới biết thế nào là thần tượng, là niềm đam mê và đã bị cuốn vào sự cuồng nhiệt đó.
Tôi được gặp Tuấn Vũ khi anh vừa trang điểm và thay trang phục xong. Tôi nói với anh rằng: “Có một fan hâm mộ muốn nhờ em chuyển tới anh một món quà”.
Lúc đó rất nhanh, nhưng tôi nhận rõ ánh mắt anh sáng lên, rạng ngời hạnh phúc khi đón nhận món quà đó. Anh quay sang tôi, dang rộng vòng tay và ôm tôi thật chặt và nói “Cám ơn em rất nhiều. Hãy ôm hôn bạn của em giùm anh như một lời cảm ơn vì món quà rất có ý nghĩa với anh.”Quả thật tôi thấy bàng hoàng, không biết diễn tả thế nào cảm xúc của mình. Tôi thấy hãnh diện và một chút tự kiêu khi biết rằng hàng ngàn người dưới khán phòng kia đều thèm có được 1 phút giây như tôi lúc đó.
Cuộc nói chuyện chỉ diễn ra chóng vánh trong vòng 5’ đồng hồ mà sao tôi thấy ý nghĩa tới vậy. Tim tôi như muốn nhảy tưng tưng ra khỏi lồng ngực. Chạy tới bên bạn tôi, tôi không biết mình đã nói những gì, làm những gì nhưng tôi biết chắc rằng đã không gửi được lời cảm ơn (bằng hành động) của Tuấn Vũ cho bạn của tôi mặc dù lúc đó tôi đã thật sự mong muốn được làm như thế ….
Bao nhiêu năm trôi qua, cuộc sống trôi đi với biết bao biến thiên trong cuộc đời mỗi con người. Giờ đây tôi không còn thổn thức, không còn khắc khoải khi nghĩ về anh nữa, nhưng mỗi khi nghe ai đó nhắc tới Tuấn Vũ, hay nghe CD Tuấn Vũ hát, tôi lại thấy mình vẫn mắc nợ người bạn đó bởi anh thực sự rất yêu mến Tuấn Vũ.
……………

Offline Giấc mơ địa đàng

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +20/-38
« Reply #37 on: 09 Tháng Năm, 2009, 02:19:59 PM »
E…hèm….
Chào tất cả các bạn…

Có ai nhớ ngày đầu tiên Tuấn Vũ tới Việt Nam biểu diễn không nhỉ? Ngày đó Nhà hát Tuổi trẻ chật cứng người xem, không còn cả chỗ đứng bởi các fans. Gu thưởng thức âm nhạc của tôi hồi đó rất đơn giản, cứ ca sỹ nào có giọng hát hay, hát những bài có ca từ đẹp, cho dù bất kể là thể loại nhạc đỏ, nhạc xanh, hay nhạc vàng gì…tôi cũng thích hết chứ chẳng dành niềm đam mê cho cá nhân một ca sỹ nào cả. Nhưng khi sống trong không khí đó tôi mới biết thế nào là thần tượng, là niềm đam mê và đã bị cuốn vào sự cuồng nhiệt đó.
Tôi được gặp Tuấn Vũ khi anh vừa trang điểm và thay trang phục xong. Tôi nói với anh rằng: “Có một fan hâm mộ muốn nhờ em chuyển tới anh một món quà”.
Lúc đó rất nhanh, nhưng tôi nhận rõ ánh mắt anh sáng lên, rạng ngời hạnh phúc khi đón nhận món quà đó. Anh quay sang tôi, dang rộng vòng tay và ôm tôi thật chặt và nói “Cám ơn em rất nhiều. Hãy ôm hôn bạn của em giùm anh như một lời cảm ơn vì món quà rất có ý nghĩa với anh.”Quả thật tôi thấy bàng hoàng, không biết diễn tả thế nào cảm xúc của mình. Tôi thấy hãnh diện và một chút tự kiêu khi biết rằng hàng ngàn người dưới khán phòng kia đều thèm có được 1 phút giây như tôi lúc đó.
Cuộc nói chuyện chỉ diễn ra chóng vánh trong vòng 5’ đồng hồ mà sao tôi thấy ý nghĩa tới vậy. Tim tôi như muốn nhảy tưng tưng ra khỏi lồng ngực. Chạy tới bên bạn tôi, tôi không biết mình đã nói những gì, làm những gì nhưng tôi biết chắc rằng đã không gửi được lời cảm ơn (bằng hành động) của Tuấn Vũ cho bạn của tôi mặc dù lúc đó tôi đã thật sự mong muốn được làm như thế ….
Bao nhiêu năm trôi qua, cuộc sống trôi đi với biết bao biến thiên trong cuộc đời mỗi con người. Giờ đây tôi không còn thổn thức, không còn khắc khoải khi nghĩ về anh nữa, nhưng mỗi khi nghe ai đó nhắc tới Tuấn Vũ, hay nghe CD Tuấn Vũ hát, tôi lại thấy mình vẫn mắc nợ người bạn đó bởi anh thực sự rất yêu mến Tuấn Vũ.
……………

Chào mừng bạn đến với Box - nơi mà Tuấn Vũ được nhắc tới nhiều nhất trong trang web này  :13

Cũng tại 11 Ngô Thì Nhậm, khi Anh đi cổng sau tính chuồn êm về khách sạn Asean, Tôi được ôm, sờ nắn và nắm chặt cánh tay Anh trong gần 5 phút đồng hồ mà chỉ hỏi được anh mỗi một câu : Anh tên thật là gì ? và sau đó chẳng nghĩ được câu hỏi nào khác nữa cứ đứng đó mà ôm chặt cánh tay bên phải của Anh và đứng nghe Anh trả lời những câu hỏi của người khác  :2

Tiếng ca đó đưa em vào đời . . .

Offline tohoangvu

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +9/-31
« Reply #38 on: 08 Tháng Mười Hai, 2009, 12:03:30 AM »
Còn mình ư? Tôi biết đến giọng ca Tuấn Vũ thật tình cờ nhưng mà là duyên nợ. Tôi từng tuyên bố một câu xanh rờn trước thành viên trong gia đình rằng sau này: "Nếu TV về VN hát tôi sẵn sàng bán cả gia tài để đi nghe TV hát" (vì lúc đó nhà nước chưa cho nghe loại nhạc vàng này, ở xã tôi thời đó có hẵn một đội chuyên đi bắt và thu những ai mở loại nhạc vàng, thời đó chủ yếu nghe cải lương) mà làm gì có gia tài mà bán!!!  :6.
Tôi thuộc loại may mắn nhà tôi có một máy casset hiệu AIWA. Khi tôi học lớp 8 trường làng lần đầu tiên trong đời tôi nghe bài "Ngày sau sẽ ra sau" Tuấn Vũ hát. Ôi trời ơi, sao mà mà nó ngọt lịm, trong trẻo đến thế là cùng. Và kể từ đó trở đi các băng casset nhà tôi đều được đem đi ghi các CD của đại ca. Tôi là khách hàng VIP của tiệm ghi băng khi nào có CD mới là họ báo ngay. Toàn bộ số tiền dành dụm được tôi lao vào mua băng casset và chép băng.
Cho đến cuốn CD LK Tuan Vu 5 tôi cảm nhận một điều rằng giọng ca của Tuấn Vũ có dấu hiệu của tuổi tác đang đứng bên bờ dốc :21. Hiện nay ta nghe Tuấn Vũ hát không còn ấm, giọng tét và lên cao nghe có vẻ đuối.Phải công bằng mà nói rằng giọng hát Tuấn Vũ thời đỉnh cao (89 - 94) là vô đối, điểm mạnh nữa của Tuấn Vũ là hát song ca, giọng ấm và vào nhạc rất phê khó có ca sĩ nào đạt được điều này. Chuyện tình hoa pensée - Tuấn Vũ & Giao Linh là một ví dụ.

Dù sao đi nữa đó cũng nằm trong quy luật khắc nghiệt của cuộc sống. Và có một điều trong tôi sẽ là vĩnh cữu tôi mê Tuấn Vũ hát nhạc vàng!

Tạm vài dòng vậy...
« Last Edit: 20 Tháng Một, 2010, 04:45:28 AM by tohoangvu »
ok

muzix

• Guest
« Reply #39 on: 19 Tháng Một, 2010, 12:05:00 PM »
Ngày xưa, ở một làng quê xa tít. Có 1 thằng trẻ con mặc quần thủng đít đi chăn vịt cho ông ngoại, nó nghe thấy tiếng hát từ chiếc đài cát xét vọng qua ao bèo bài gì mà "mẹ già thương con, đi tìm trong tiếng đạn, vợ hiền đêm đêm sống trong cơn mê phũ phàng..." và bất giác nó hát theo. Đó là năm 89, khi nó đang học lớp 4. Thằng đó bây giờ chính là em đây.
Sở dĩ hát theo được vì nó nghe bọn trẻ và các anh chị trong làng hát bài đó nhiều quá nên biết lời và hát theo. Không chính xác rằng đó là bài đầu tiên nó được nghe Tuấn Vũ hát, vì ngày đó quá nhiều người nghe đến nỗi mà Gặp Nhau Làm Ngơ được thanh niên hát đi hát lại ở các đám cưới, mình nghe thuộc hết cả lời rồi mới được nghe Tuấn Vũ hát, sao mà say đắm...
Thế là mê tít, có lẽ do hồi đó người ta nghe quá nhiều nên những bài của Tuấn Vũ trở thành Hits, ai ai cũng thuộc Gặp Nhau Làm Ngơ, rồi sau đến Giọt Lệ Đài Trang, Trường Cũ Tình Xưa, sau nữa lại đến Mười Năm Tình Cũ, Yêu Một Mình...

Đặc biệt ấn tượng sâu sắc với bài Yêu Một Mình (mãi sau này mới biết nó thuộc cd Nhạc yêu cầu 1), ngày đó còn trẻ con mà đã bị tiếng hát đó ám ảnh quá đỗi. "Nhà em có hoa vàng trước ngõ, tường thật là cao, có dây leo kín ngoài..." sao mà đi vào lòng người, len vào từng mạch máu và làm con tim hổn hển.

Ngày ấy không được nghe liên tục, không được nghe nhiều vì toàn đi nghe trộm. Nghĩa là dọc đường đi học về thấy ai mở thì nghe. Rồi mê quá, về nhà hỏi ông anh trai là bài này bài kia ai hát đấy, thì được trả lời là: Tuấn Vũ đó chứ ai.

Ông anh này mê Tuấn Vũ đến mức cuồng si, nhiều khi mình bảo lão anh nhà mình bị hâm nặng. Lão hát suốt ngày, toàn bài Tuấn Vũ. Khi ai bàn đến âm nhạc, lão lôi ngay Tuấn Vũ vào để luận. Cái câu này của lão về sau cũng nhiễm vào mình: "Bài này phải Tuấn Vũ hát mới hay".

Cũng từ đó mà tôi biết giọng hát đó là của Tuấn Vũ, và đi đến đâu nghe tiếng nhạc cũng cầu mong người ta đang mở Tuấn Vũ để nghe. Cái hình đầu tiên mà tôi nhìn thấy và biết mặt Tuấn Vũ chính là hình tóc xoăn trong tape Giọt lệ đài trang, rồi cái hình đó ám ảnh suốt về sau này, đến nỗi cái tên Tuấn Vũ trong tôi bị gắn liền với tấm ảnh đầu tiên đó.

Nghe nhờ, nghe trộm mãi rồi sau này mới xin được 1 cái cát xét. Và cái tape đầu tiên mình tự mở tự nghe lại là tape có bài đầu tiên là Nếu Chúng Mình Cách Trở, sau đó là tape Liên khúc có bài đầu tiên là Ngày Xưa Anh Nói...

Kỷ niệm về các bài hát nghe lần đầu thì nhiều lắm, có những kỷ niệm thật cảm động không thể kể hết ra đây. Chỉ biết là đến với Tuấn Vũ bằng tất cả tâm hồn và niềm đam mê, một niềm đam mê không thể lý giải. Trái tim bây giờ vẫn còn rạo rực như ngày đầu tiên chăn vịt nghe giọng hát đó vọng qua ao bèo...
wow, bạn này có tuổi thơ y hệt tại hạ. :15

Offline dqb04

• Thành Viên
  • Bầu Chọn: +0/-8
« Reply #40 on: 20 Tháng Một, 2010, 01:02:52 AM »
tôi nghe tuấn vũ từ nhỏ, nhỏ lắm ..., h cũng chẳng rỏ là khi nào ...ngày xưa nhà có một cái máy casset, bố mẹ cứ mở hoài mây bản nhạc của tuấn vũ, duy khánh, chế linh, randy v.v..., rồi tuổi thơ ấy cũng trôi qua ... tôi tìm đến thứ gì mà bạn bè mình tìm kiếm ...nào là ưng hoàng phúc, đàm v hưng, đan trường ( điều này dể hiểu thôi, teen mà) ... một lần khi tôi tầm 16 tuổi ... vô tình ghé thàng bạn lấy cái đĩa nhạc, nào ngờ nó bỏ nhầm cái đĩa LK.Tuấn Vũ ( ngày xưa anh nói), thế là về tôi nghe thử ... nào ngờ bao nhiêu kí ức tuổi thơ trở lại .... tôi bắc đầu tìm, tìm nhạc tuấn vũ, nhac chế linh, duy khánh về nghe ... sau một năm nghe tùm lum như thế thì tôi bắc đầu cảm nhạc của tuấn vũ, rồi say luôn tới bây giờ ... khi tôi đã 20 ... khụ khụ  :6 :6
« Last Edit: 20 Tháng Một, 2010, 01:05:10 AM by dqb04 »
đón lấy nắng gió, ta hát cho mai sau ....

Offline Tuấn Vũ-the best singer

• Thành Viên
  • Bầu Chọn: +24/-22
  • Vùng lá me bay.
« Reply #41 on: 20 Tháng Một, 2010, 03:50:13 AM »
AI CŨNG CÓ NHIỀU CẢM XÚC ĐỂ VIẾT THẾ NHỈ? EM CHỈ NHỚ LÀ HỒI EM HỌC LỚP 4 THÌ MẸ EM BẢO MẸ EM CHỈ THÍCH TUẤN VŨ,CÒN MỞ NGOẶC ĐƠN LÀ MỖI TỘI TUẤN VŨ XẤU. NHƯNG MÀ NHƯ THẾ CŨNG LÀM EM CÓ THIỆN CẢM LẮM! ĐẾN GIỮA LỚP 5 THÌ CHÚ EM MANG VỀ 1 CÁI ĐĨA MÀ BÀI ĐẦU LÀ SONG CA VỚI MỸ HUYỀN,TỚI BÀI THỨ 2 LÀ NHẬT KÝ ĐỜI TÔI THÌ EM VỀ TỚI NHÀ,NGHE 1 CÁI THẾ LÀ "CẢM" ĐẠI KA LUÔN. NGHE HỎNG CÁI ĐĨA Ý XONG LÀ BIẾT MÌNH MÊ ĐẠI KA RỒI. TỪ Ý TỚI GIỜ GẦN 10 NĂM CHƯA 1 LẦN "FẢN BỘI" ĐẠI KA.. CÓ NHIỀU BÀI SAU NÀY NGHE THÌ THẤY QUEN LẮM,CHẮC HỒI BÉ MẸ EM HAY BẬT NÊN CÒN ĐỌNG LẠI 1 CHÚT. CẢM XÚC CỦA EM KHI NGHE ĐẠI KA ĐƠN GIẢN CHỈ LÀ 1 NGÀY KO NGHE LÀ THẤY NHỚ,CHẮC CỠ NGHIỆN HEROIN QÚA! MAY NGHIỆN ĐẠI KA KO TỐN TIỀN LẮM  :15
Tuấn Vũ - mãi mãi 1 tình yêu!!

muzix

• Guest
« Reply #42 on: 20 Tháng Một, 2010, 04:15:11 AM »
AI CŨNG CÓ NHIỀU CẢM XÚC ĐỂ VIẾT THẾ NHỈ? EM CHỈ NHỚ LÀ HỒI EM HỌC LỚP 4 THÌ MẸ EM BẢO MẸ EM CHỈ THÍCH TUẤN VŨ,CÒN MỞ NGOẶC ĐƠN LÀ MỖI TỘI TUẤN VŨ XẤU. NHƯNG MÀ NHƯ THẾ CŨNG LÀM EM CÓ THIỆN CẢM LẮM! ĐẾN GIỮA LỚP 5 THÌ CHÚ EM MANG VỀ 1 CÁI ĐĨA MÀ BÀI ĐẦU LÀ SONG CA VỚI MỸ HUYỀN,TỚI BÀI THỨ 2 LÀ NHẬT KÝ ĐỜI TÔI THÌ EM VỀ TỚI NHÀ,NGHE 1 CÁI THẾ LÀ "CẢM" ĐẠI KA LUÔN. NGHE HỎNG CÁI ĐĨA Ý XONG LÀ BIẾT MÌNH MÊ ĐẠI KA RỒI. TỪ Ý TỚI GIỜ GẦN 10 NĂM CHƯA 1 LẦN "FẢN BỘI" ĐẠI KA.. CÓ NHIỀU BÀI SAU NÀY NGHE THÌ THẤY QUEN LẮM,CHẮC HỒI BÉ MẸ EM HAY BẬT NÊN CÒN ĐỌNG LẠI 1 CHÚT. CẢM XÚC CỦA EM KHI NGHE ĐẠI KA ĐƠN GIẢN CHỈ LÀ 1 NGÀY KO NGHE LÀ THẤY NHỚ,CHẮC CỠ NGHIỆN HEROIN QÚA! MAY NGHIỆN ĐẠI KA KO TỐN TIỀN LẮM  :15
Em nghiện heroin có khi lại tốt cho em đấy. :5

NGUYEN THAI HOA

• Guest
« Reply #43 on: 20 Tháng Một, 2010, 07:09:43 AM »
Em đến với giọng ca Tuấn Vũ bằng con đường kô được trong sáng cho lắm. Dưng mà kể ra đây vẫn thấy ngượng ngùng lắm, Sếp sòng cấp giấy phép em mới dám kể, cũng oan trái lắm, nhục nhằn lắm!

muzix

• Guest
« Reply #44 on: 02 Tháng Bảy, 2010, 07:58:30 AM »
Em đến với giọng ca Tuấn Vũ bằng con đường kô được trong sáng cho lắm. Dưng mà kể ra đây vẫn thấy ngượng ngùng lắm, Sếp sòng cấp giấy phép em mới dám kể, cũng oan trái lắm, nhục nhằn lắm!
Kể đi! :23