Author Topic: Bạn đã đến với giọng ca Tuấn Vũ như thế nào ?  (Read 63117 times)

0 Members và 1 Khách đang xem chủ đề.

Offline duc_ht_TV

• Sr. Member
  • Bầu Chọn: +2/-132
Mọi người đến với ĐẠI CA như thế nào!!!
« Reply #45 on: 19 Tháng Tám, 2010, 12:03:01 PM »
mọi người đến với ĐẠI CA như thế nào!!! chắc có lẻ  ai đến với VUA hôm nay chắc chắn là họ đã có một kỷ niệm nào đó về một bài hát nào đó của VUA đúng ko? cũng có thể là khi bạn đang buồn,đang mang nhiều tâm sự bất chợt tiếng hát của ĐẠI CA đã đến với bạn một cách tự nhiên và êm đềm và không thể quên! hãy cùng nhau chia sẽ những giây phút ban đầu đó......
Chúng mình không còn yêu nhau thì thôi, emnói ra đi trắng đen một lời.....

Offline phamtiendung

• Thành Viên
  • Bầu Chọn: +1/-2
Re: Bạn đã đến với giọng ca Tuấn Vũ như thế nào ?
« Reply #46 on: 19 Tháng Tám, 2010, 03:15:23 PM »
 Em thì chả có gì , thời học sinh cấp 3 nghe bài 16 trăng tròn của đại ca hát , bông dưng tâm trạng muốn được như trong bài hát . Xếp áo thư sinh ,vui bước đăng trình 16 tròn trăng . Kể từ đó mình mê mẩn với những ca khúc của đại ca hát .
Tôi vẫn tin rằng em còn đó chứ đi đâu

Offline Hsanodina

• Đã Bị Treo
  • Sr. Member
  • Bầu Chọn: +60/-42
  • Nếu có lần anh gõ cửa đến thăm...gác vắng đèn đêm.
« Reply #47 on: 20 Tháng Tám, 2010, 01:30:51 AM »

Tuấn Vũ quả là một giọng ca huyền thoại! Tôi tin rằng giọng ca vô cùng truyền cảm của anh ko chỉ phù hợp với những tâm hồn tinh tế mà nó còn phù hợp với rất nhiều đối tượng khác nữa. Thuở học sinh, tôi cũng rất thích Chế Linh và Duy Khánh. Tôi nghe họ trước khi đến với giọng ca Tuấn Vũ. Nhưng thực sự thì chỉ có giọng ca anh mới làm thoả mãn cảm xúc trong tôi khi hoà tâm hồn mình vào những giai điệu của dòng bolero ấy. Thật tình cảm, êm ái, tha thiết, thật ngọt ngào, khó tả!....Anh khác với những giọng ca tiền bối như Chế Linh, Duy Khánh,vv và vv... ở chỗ đã làm cho giai điệu nhạc vàng bớt "sến" hơn, bớt bi luỵ hơn bằng chất giọng êm ái trong trẻo của mình. Cũng là hát về tình yêu, cũng có cả những nỗi buồn, nhưng đó là những nỗi buồn man mác, và còn có trong đó cả những êm ái, ngọt ngào...
Mình nghe những ca khúc của Tuấn Vũ từ năm 1986-1994.Những ca khúc đó nghe làm ta mê mẩn,rã rời tâm hồn vì sự rung động của chất giọng anh hát!Và khi nghe xong trong tâm trí luôn văng vẳng giọng hát của anh
Mình kể lại cho các bạn nghe 1 câu chuyện:Khi mà mối tình đầu đến với mình,mối tình đầu đó cũng không kéo dài lâu được,khi bọn mình chia tay,ngay tối hôm đó về nhà và bật bài(có cả video của Tuấn Vũ) TÌNH NHƯ MẤY KHÓI.Nghe bài đó thì mình chỉ biết ngồi thẩn ra,con tim như bị 1 vết thương,nước mắt chợt rơi,...

Đôi lúc tôi nghe TUẤN VŨ hát,tôi thường nghĩ ngợi miên man, và tôi lại tưởng tượng rất hồn nhiên. Tôi nghĩ rằng 3 ca sĩ Duy Khánh, Chế Linh và Tuấn Vũ lần lượt ví như thuốc lá, thuốc lào và thuốc phiện. Rít một hơi thuốc lá, bạn sẽ thấy thật sảng khoái phải ko? Nhưng thuốc lào sẽ cho bạn cảm giác phê hơn đấy! Vì vậy nếu rít 1 bi thuốc lào rồi thì có lẽ lúc đó bạn sẽ khoái thuốc lá lắm đâu! Còn Tuấn Vũ như là cái chất thuốc phiện ngọt ngào mê đắm ấy. Rít vài bi vào cảm giác thật tuyệt phải không nào? Phê vật!

Nếu chưa hoặc ko cảm nhận được giọng ca Tuấn Vũ, thì cũng như suốt đời bạn chỉ biết đến thuốc lào hoặc thuốc lá vậy. Sẽ khó có thể nói là đi hết những cảm xúc thăng hoa trong dòng nhạc trữ tình. Sẽ ko có những giây phút êm ái đê mê như phù dung tiên tử. Bạn sẽ ko biêt thế nào là " Lên mái nhà xem gà đẻ trứng. Nếu thấy nứng ta lại bay luôn.." ka ka! ^ ^ . Khi bạn phê thuốc phiện, bạn mới hiểu rằng tại sao lại nhiều người đâm đầu vào nó đến vậy. Nói chung thật là tiếc cho những người ko cảm nhận được giọng ca Tuấn Vũ cũng như chưa 1 lần rít thuốc phiện.Chúc các bạn mãi vui vẻ và bằng lòng với món thuốc lá và thuốc lào.
« Last Edit: 20 Tháng Tám, 2010, 02:31:15 AM by Hsanodina »
Tựa kề vai em . . . sầu dâng muôn lối
Để nghe ái ân xa vời
Tan nát . . . lòng tôi !

damme

• Guest
« Reply #48 on: 11 Tháng Hai, 2011, 11:14:05 AM »
Tôi bắt đầu nghe và biết đến T.Vũ vào năm 92,93 gì đó khi ấy tôi đang là học sinh cấp II, và bài đầu tiên tôi nghe là bài "Chuyến tầu hoàng hôn". Khi ấy bên nhà hàng xóm cứ sáng ra lại mở bài ấy, mà mở rất to. Thời đó chưa có đĩa như bây giờ mà mở bằng băng video. Tôi chạy sang hỏi "Bác ơi ai hát đấy?" Bác ấy nói "Tuấn Vũ", tôi liền về xin mẹ tiền và chạy ra cửa hàng mua luôn một cuốn băng về xem. Cuốn băng đó tôi nhớ có rất nhiều ca sĩ hát nhưng tôi chỉ thích bài của T.Vũ và 1 bài của Ngọc Lan, tôi tua đi tua lại bài của T.V nghe nhiều đến nỗi mẹ tôi còn giấu cuốn băng đi ko cho nghe nữa. Sau đó mẹ tôi mua cho tôi cái đài cassette bảo để học ngoại ngữ, tôi đã đi mua rất nhiều băng of T.V mà đến bây giờ mỗi bài hát tôi vẫn còn nhớ những kỷ niệm khi nghe bài ấy. Tôi có cô bạn thân nhưng 2 đứa lại ko cùng sở thích, tôi thì thích T.V mà bạn ấy lại thích nhạc trẻ nên 2 đứa hay cãi nhau. Bạn ấy bảo anh chàng của cậu có cái mắt bé như hạt đỗ ấy người thì bé như nghiện ấy thế là cãi nhau có khi giận nhau cả tuần.( nghĩ lại thấy sao lúc đấy trẻ con thế ko biết). Rồi 2 đứa vào ĐH  vẫn chơi thân với nhau như thủa nào ra trường may mắn làm sao 2 đứa lại cùng ctác trong nghành hàng không với nhau (not flight attendants). Năm 2001 T.V hát ở CVH Việt Xô Tôi rủ bạn ấy đi bạn ấy ko thích nhưng vẫn đi cùng tôi 2 đứa mua 1 bó hoa thật to để lên tặng T.V nhưng vì hết vé nên 2 đứa mua vé của cò 500N mà lại là vé của ngày hôm sau, tôi năn nỉ với chú soát vé là nhà cháu ở xa ko ở HN chú thông cảm cho chúng cháu vào, mãi rồi chú ấy cũng đồng ý. vào đến nơi cũng là lúc c Thảo Vân giới thiệu ca sĩ hải ngoại T.V song ca với Giao Linh bài "Sầu tím thiệp hồng". Lần đầu tiên nhìn thấy thần tượng of mình bằng xương bằng thịt tim tôi như muốn nhảy ra khỏi lồng ngực. Nhưng tôi ko lên tặng hoa được vì lúc đó đông quá mà tôi lại ở tít trên tầng 2, chúng tôi đành ôm bó hoa về mà ko biết tặng ai. sau khi diễn ở HN anh ấy lại lên Việt trì, tôi lại rủ bạn tôi đi (trên đó có rất nhiều điều mà bây giờ nghĩ lại tôi vẫn thấy buồn cười). Sau lần đó bạn tôi có vẻ "thích" T.V hơn thì phải vì bạn ấy sang nhà tôi lại bảo:" cậu mở T.V đi"...Nói về T.V thì có lẽ đã gắn chặt với kỷ niệm giữa tôi và cô bạn thân từ lúc còn hs cho đến khi ra trường và đi làm. Còn bây giờ thì khi tôi gần hơn với T.V thì cũng là lúc tôi và bạn ấy đã thật sự chia xa...
« Last Edit: 11 Tháng Hai, 2011, 11:41:08 PM by Đam Mê »

Offline Hn

• Sr. Member
  • Bầu Chọn: +7/-75
« Reply #49 on: 15 Tháng Năm, 2011, 12:30:48 AM »
 Tôi đến với giọng ca Tuấn Vủ cũng rất tình cờ. Dạo đó vào những năm giửa 80, còn ít nhà có đài cassette xập xình. Có ông bác hàng xóm gần nhà hay cho kẹo để rủ rê tôi sang nghe nhạc Chế Linh, rồi bàn luận, chém gió rôm rả, tâm đầu ý hợp vô cùng.

Một hôm 2 bác cháu đang gật gù vừa nhai kẹo bột vừa hút thuốc lá cuộn và nghe gần hết mặt A băng Chế Linh tổng hợp thì bổng đến bài gì mà Chế Linh song ca cùng Tuấn Vũ. Nghe được nửa bài, tôi thấy tê tái hết cả người liền hỏi bác là ai hát hay vậy. Bác hàng xóm lẩm bẩm chưởi thề rồi mắng tôi là chỉ cần nghe Chế Linh thôi, ko cần biết là ai.

Thấy thái độ bác khả nghi quá, tôi nhất quyết hỏi cho ra nhẽ. Ko ngờ bác hàng xóm đứng bật dậy đập pẹt cái kẹo bột đang nhai dở xuống đất, đạp một phát vào cái nút sìtốp rồi chỉ mặt tôi rít lên: " Tộ cha mi, mi là cái đứa mô mà mi ương dữ rứa? Đó! mi thích thì vác về mà nghe, chừ đừng vác mặt sang tau nớ" .

Chỉ đợi có thế, tôi gật đầu cái rụp rồi giật bặng cassette chạy biến về nhà. Nhưng nhà tôi dạo đó chưa có sắm đài xập xình nên tôi ít có dịp để đút băng vào nghe thử. Sau đó thật tiếc là cuốn băng cũng đã mất và tôi chỉ nhớ có 2 bài TV hát trong đó là Trên 4 vùng chiến thuột và Phượng Hồng. Và tôi bắt đầu mê Tuấn Vủ từ đó. Nhưng đến tận bây giờ nghĩ lại tôi vẫn không hiểu tại sao bác hàng xóm khi đó lại có thái độ kỳ quặc như vậy!
TẸT

Offline TUẤNVŨ-MTV

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +167/-127
  • Vietnam & us
« Reply #50 on: 15 Tháng Năm, 2011, 05:14:50 AM »
ước gì cho thời trở lại hay là quay về kỷ niệm lúc còn học sinh để TV có lại giọng ca êm ái đến tuyệt vời của 25 năm trước  :18
LẠY CHÚA TÔI CON NGƯỜI KHÔNG RƯỢU.
 Rượu vừa đủ thôi

Offline Rồngthiêng76

• Moderator
  • Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +27/-160
  • Ca sỹ TUẤN VŨ - Trăm mến ngàn thương !
« Reply #51 on: 15 Tháng Năm, 2011, 08:23:18 AM »
Lời đầu tiên xin cảm ơn và hoan nghênh Admin đã đưa lại thêm một Topic thú vị lên Chủ đề cần chú ý.
Đây sẽ là nhịp cầu nối giữa những thành viên cũ và thành viên mới khi đến với box TUẤN VŨ. Em nghĩ những Fan mới cũng rất muốn bàn luận, chia sẻ những tâm tư, tình cảm của mình về thế giới âm nhạc TUẤN VŨ - PHƯỢNG HOÀNG nhưng các vấn đề đó đã qua rất lâu rồi nên không có cơ hội. (Chỉ có thành viên cũ mới biết)

Thế nên bây giờ Fan mới không biết nói gì và Fan cũ không còn gì để nói nên đôi lúc diễn đàn kém sôi nổi, hấp dẫn cũng là lẽ đương nhiên...

Trở lại đề tài chính của Chủ thớt:

Em đến với TUẤN VŨ khi Em còn nhỏ, sang nhà bà ngoại chơi và được các Anh bật nhạc vàng cho nghe. Bài hát duy nhất đọng lại không thể nào quên là "TÌNH VẪN CHƯA YÊN" (Sáng tác của Lam Phương) và thích từ hồi đó. Thế nên mỗi lần nghe lại bài này thì Em lại nhớ về tuổi thơ khi còn được sang nhà Bà ngoại chơi..Giờ Ông Bà đã mất lâu và ngôi nhà đó cũng đã thay đổi hết rồi... :21
Còn tuyệt vời nào hơn khi được đắm mình trong một không gian đầy nhạc và giọng ca mật ngọt của ca sỹ TUẤN VŨ...
YM: anhtraihanoi1976
DĐ: 0916.499.268

Offline việt khoa

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +41/-84
« Reply #52 on: 16 Tháng Năm, 2011, 12:01:02 PM »
 :27 :27 :27 :27Có thể thấy rằng hầu hết TVF đều thuộc thế hệ 8X trở về trước và đa phần bị "tình cờ" và trót "đam mê" giọng ca Tuấn Vũ từ những chiếc băng cassette (nhiều lúc là băng cũ mượn đi mượn lại (maxell, sony,...) hay đứt rối rồi lại dính lại - có khi dính bằng nhựa hồng xiêm :6 :6 :6 :6) với phương tiện chuyển tải bài hát đa phần là những chiếu đài cát xét cũ (SHARP, SONY,...),... mà ngày đó được nghe băng là khoái lắm rồi. Như mình được nghe và nhớ nhất bài hát Tuấn Vũ ca hồi "ngày xửa ngày xưa ấy,... là ca khúc Người yêu cô đơn,......và Hoa sứ nhà nàng,.... vọng sang từ nhà hàng xóm (tay này khoái Chế Linh, Thanh Tuyền và Tuấn Vũ). Chẳng hiểu sao hồi ấy nghe phê thế. Phê cho đến ngày nay vẫn còn phê và phê nhiều, nhiều bài nữa

Offline pttu

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +6/-39
« Reply #53 on: 16 Tháng Năm, 2011, 02:04:39 PM »
tôi bắt đầu nghe TV từ những năm 88-89

Offline PTA67

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +37/-146
« Reply #54 on: 16 Tháng Năm, 2011, 02:53:44 PM »
Tôi đến với nhạc vàng khi còn phải nghe lén lút bằng máy quay với những chiếc đĩa vàng đĩa đỏ ...cũng chẳng có niềm đam mê gì cả vì khi đó cơm vẫn còn bữa no bữa đói... tròn mười tám gác lại tất cả tôi bước chân vào lính ,đi khắp mọi nơi từ Sơn Tây tới khắp miền Tây Bắc .Những năm tháng xa nhà ,xa bạn bè , người thân và đặc biệt mỗi khi Tết đến Xuân về nằm trên chốt mà nghe Duy Khánh ,Chế Linh thì buồn muốn khóc !
 Cho tới một lần về phép đang lang thang trên đường phố HN nghe câu hát (mình về thành phố đây rồi ...)thì tôi mới hỏi và tìm mua cho bằng được cuốn băng đó và cũng từ đó tôi mới nghe nhiều những bài hát của Tuấn Vũ...thấm thoát đã hai mấy năm trời mãi cho tới khi tóc đã điểm bạc mới được gặp Anh .Tự đáy lòng trước tiên xin cám ơn em Hậu em Minh !Cám ơn ACE TVF thật nhiều !

Offline QuangLe.

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +13/-182
  • Thần Hành Thái Bảo - Thế Thiên Hành Lạc
« Reply #55 on: 16 Tháng Năm, 2011, 04:06:15 PM »
 Tôi là 1 người bị mắc căn bệnh tự kỷ từ nhỏ. Gia đình tôi cứ nghĩ rằng sẽ ko có một thứ âm nhạc nào có thể làm bạn với tôi cả. Thật bất ngờ vào năm lên 5 tuổi, trong lúc đang mải mê với những đồ vật hình tròn ( những thứ gần như duy nhất có thể tâm sự cùng tôi) thì tôi chợt dừng lại chăm chú, đôi tai ngỏng lên nghe ngóng. Khi đó bên căn gác nhà hàng xóm đang văng vẳng giai điệu của bài nhạc trữ tình. Đó chính là bài Đời tôi cô đơn ( hồi nhỏ toàn gọi vậy :6 ) và người hát bài đó ko ai khác chính là Tuấn Vủ.

Tất cả nhà đã nín thở và llặng đi vào giây phút tôi từ từ tiến dần từng bước một về phía phát ra tiếng hát. Và khi đó tôi cũng chưa ý thức được người ca sỉ đang hát đó là ai, nhưng vào giây phút đó tôi hiểu rằng đó chính là giọng ca sẻ mang nắng vào sưởi ấm tâm hồn mình. Và cả xóm đã vỡ oà sung sướng khi bác sỉ thông báo rằng tôi đã hoàn toàn khỏi bệnh một cách thần kỳ, như thể có 1 phép màu nào đó. Còn tôi thì đã biết chắc chắn phép màu đó là gì.

Từ đó gia đình thường mua rất nhiều băng casset có Tuấn Vủ hát về để bồi dưỡng cho tôi. Tôi đã lớn lên với 1 tâm hồn lành lặn bên trong 1 cơ thể cường tráng cộng với một đôi tai dường như sinh ra là để nghe Tuấn Vũ hát vậy.(Hoặc cũng có thể giọng ca anh xuất hiện trên đời là để hát ru tôi ...)

Tôi đã đến với giọng hát anh như vậy đấy. Hay nói đúng hơn là giọng ca anh đã tìm đến với tôi. Mà nói đúng hơn nữa là chúng tôi đã tìm đến với nhau. Vâng, chúng tôi đã tìm đến với nhau như vậy đấy các bạn ạ!  :15
Nhất định ko ký! >"<

Offline Rồngthiêng67

• Sr. Member
  • Bầu Chọn: +3/-5
« Reply #56 on: 16 Tháng Năm, 2011, 11:22:22 PM »
tôi bắt đầu nghe TV từ những năm 88-89
Nghe thì hầu hết mọi người đều nghe từ thời đó vì thời đó làm gì còn gì khác để nghe mấy đâu (trừ các chú sinh sau đẻ muộn), nhưng rất nhiều người "nghe" chứ không "đến" với Tuấn Vũ...he
Còn tuyệt vời nào hơn khi được đắm mình trong một không gian đầy nhạc và giọng ca mật ngọt của ca sỹ TUẤN VŨ...
YM: anhgiaihanoi1976
DĐ: 0976.585.264

Offline Rồngthiêng76

• Moderator
  • Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +27/-160
« Reply #57 on: 16 Tháng Năm, 2011, 11:33:27 PM »
Nghe thì hầu hết mọi người đều nghe từ thời đó vì thời đó làm gì còn gì khác để nghe mấy đâu (trừ các chú sinh sau đẻ muộn), nhưng rất nhiều người "nghe" chứ không "đến" với Tuấn Vũ...he

Topic "đến với giọng ca TUẤN VŨ" là hợp lý rồi mà
YM: anhtraihanoi1976
DĐ: 0916.499.268

Offline Moon

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +97/-105
« Reply #58 on: 16 Tháng Năm, 2011, 11:53:13 PM »
    Em là người được nghe ca sĩ Tuấn Vũ hát từ rất sớm( lúc đó còn chưa học hêt cấp 1, khoảng năm 86,87 gì đó) nhưng lại có lẽ là người viết bài này muộn nhất diễn đàn. Đọc những bài viết của các anh chị thật cảm động làm em cũng muốn viết đôi dòng về mình. Chắc có lẽ đọc tới đây ai cũng hỏi sao em lại nghe từ lúc còn bé như vậy phải không ạ? Em nói thật lúc đó nghe em cũng chưa hiểu hết về ca từ trong những bài hát, chỉ biết sau mấy tháng hè ở nhà Dì về lúc nào cũng muốn đến nhà Dì để được nghe nhạc nữa.  :6 Em không được may mắn như một số các anh chị là còn có đài để nghe, em chỉ được nghe từ nhà hàng xóm, nhưng lại không phải là nhà hàng xóm của em mà là của nhà Dì ruột. Lúc đó em được nghỉ hè, lên nhà Dì trông bé đỡ cho Dì đi chợ buôn bán. Nhà Dì ngay cạnh sông Hồng, nên mỗi khi nhà hàng xóm mở nhạc thì nghe rõ lắm, có lẽ làng bên cũng nghe thấy, em nhớ hồi đó nhà ai có đài nên khi mở nhạc là mở hết cỡ, cứ sáng ngày ra nhà bên đã mở, gần như cả ngày, em hay được nghe liên khúc của TV, ngày nào cũng nghe như vậy, trong khi đi xa nhà, cứ tháy nhớ nhà, cảm giác nhớ nhà và nghe nhạc của TV làm mình càng thấy nhớ nhà thêm, có những điệu buồn man mác khó tả...
Đến những năm cấp 2 nhà em mới có đài nghe nhạc, lúc đó cũng không được như chị Đamme là thích thì xin tiền để đi mua băng về nghe, mà chỉ đi mượn nhà bạn bè hay sang nhà bạn nghe mà thôi, Bố mua băng nào thì nghe băng đó. Lên đến thời sinh viên cũng như vậy, không dám xin mẹ tiền mà để dành tiền ăn mua cái đài nhỏ nghe băng, lúc đó thích nghe nhạc đến nỗi khi học bài cũng cắm tai nghe nhạc, ai cũng bảo sao học bài lại nghe nhạc thì làm sao tập trung? Nhưng đến em cũng không hiểu sao nữa? nếu không nghe nhạc thì lại khó tập trung học bài hơn và lúc đi ngủ cũng cắm tai nghe như vậy để dễ dàng đi vào giấc ngủ. Cuối những năm đại học đi làm thêm được đồng nào thì đầu tư mua hết băng và một chiếc đài philipp, nghe băng, đĩa, và mp3, em nhớ lúc đó phải dành mấy tháng đi làm thêm mới mua được, nhưng sự đam mê về âm nhạc và giọng ca TV khiến em không mấy để ý về điều đó.
Mãi về sau này em mới được may mắn biết đến diễn đàn qua một người bạn, cảm ơn diễn đàn, cảm ơn các anh chị đã cho em hiểu thêm nhiều hơn về âm nhạc cũng như về TV, và cũng may mắn khi tham gia diễn đàn mới có cơ duyên được gặp anh TV, được nghe anh hát bằng chính tai mắt của mình mà không phải qua bất kỳ màn ảnh hay video nào. Lời cuối cùng em luôn mong fan TV sẽ mãi vui vẻ và đoàn kết như ngày nào, chúc các anh chị luôn mạnh  khỏe, thành đạt và hạnh phúc!

Offline thangloi248

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +1/-19
« Reply #59 on: 17 Tháng Năm, 2011, 06:13:09 AM »
Mình nghe từ thời băng Cối, ngày xưa hay lang thang lên Thắng (lê phụng hiểu) thu về nghe. Biết đến giọng ca Tuấn Vũ từ chương trình Quỳnh giao và Hoa biển. Nghe nhiều đâm ra thích vì hát hay quá.