Author Topic: Thiên Kiều! Thông Báo Nội Quy, Topic Thơ!  (Read 40288 times)

0 Members và 1 Khách đang xem chủ đề.

Halim

• Guest
Re: Thiên Kiều! Thông Báo Nội Quy, Topic Thơ!
« Reply #45 on: 30 Tháng Chín, 2008, 11:12:39 PM »
Thí Dụ: "Vạn Lý Phong Sương, Vạn Lý Sầu" Halim  ;D ;D ;D
Vạn lý phong sương , vạn lý sầu
Vạn lý tiêu sầu , vạn lý say

(Nguyên văn thơ cổ ngữ) ;D
« Last Edit: 30 Tháng Chín, 2008, 11:14:46 PM by Halim »

Thu

• Guest
« Reply #46 on: 01 Tháng Mười, 2008, 05:46:06 AM »
Hoài viễn phương cũng lẩm cẩm nhỉ? sưu tầm được thì mời mang sang chỗ topic nào mình thích, lại ém nó vào đây rồi biểu mẹ kiều chuyển. Lẩm cẩm quá.

Offline ox_trang

• Thành Viên
  • Bầu Chọn: +4/-6
Re: Tố Linh Xin Thông Báo Nội Quy Topic YeuThoVang.
« Reply #47 on: 18 Tháng Mười, 2008, 03:11:55 AM »
hai bạn thơ mộng quá
dắt tay cùng đi đến thiên đàn kìa
   :lol:   :lol:  :lol:
Từ ngày các bác lên Thiên đàng , tình hình có gì mới chưa các bác ?? ... khà ... khà ... khà ...
Sau cuo^c tinh` la` giuong` chie^u' ngo^n? ngang
Anh luo^ng' cuo^ng' vo^i vang` mang qua^n` ao' .

Offline huynhcongthao

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +4/-20
« Reply #48 on: 29 Tháng Mười Hai, 2008, 10:56:23 PM »
Xem ra topic này khá rôm rã !

Offline ĐinhLăng

• Jr. Member
  • **
  • Bầu Chọn: +1/-12
« Reply #49 on: 10 Tháng Bảy, 2009, 05:57:04 AM »
Những ai vào Topic YeuThoVang thì phải có tâm hồn thơ. <== Có nhất thiết phải vậy ko bạn ? Có tâm hồn thơ là thế nào ?Vào đây để đối đáp, bình phẩm hoặc góp ý những bài thơ. <== Vào đây đọc thơ không thôi ko được sao ^^?đừng vào đây xỏ xiên, đả kích, nói xấu người khác.
Yêu cầu mọi người Tôn Trọng Nội Quy trên.
Ai làm trái Nội Quy ( Tố Linh Xoá Bài, Vì Dễ Thương Quá!  ;D

Tố Linh Thông Báo Cho Mọi Người Biết,
Mỗi Người Tạo (2) Topic Thơ.
Mỗi Người Tạo (1) Topic Truyện.
Một Người Tạo Nhiều Quá, Sẽ Đẩy Thơ Người Khác
Đi Vào Dĩ Vãng,Thì Buồn Lắm.
Có Điều Gì Không Thoả Mãn, mong Đóng Góp.
Xin Tôn Trọng Lời Thông Báo (Cám Ơn)

.

Theo mình bạn nên làm 1 cái nội quy đầy đủ hơn thiết thực hơn . Và topic thì phải khoá lại . Ko được nói chuyện lung tung trong đó .Nếu muốn đóng góp thì lập topic khác.
Mình sưu tầm được 1 ít nội quy VT ở 1 web khác . Bạn có thể tham khảo.

1/ Ko post những bài thơ có tính cách chính trị , tôn giáo , đảng phái , lãnh tụ đề cao hay hay chỉ trích bôi nhọ

2/ Ko post những bài thơ có tính các gây sự chỉ trích chê bai các thành viên để mất tình đoàn kết

3/Ko post những bài thơ có tính cách thiếu văn hóa ( dùng lời thơ tục tỉu một cách trắng trợn )

4/ Để tránh tình trạng sẽ gây mất hiểu lầm & Đạo Thơ .Mong rằng các bạn khi đăng 1 tác phẩm ..nếu ko phải của mình thì hãy ghi rõ địa chỉ và tên tác giả của bài thơ đó .Hoặc nếu ko có tên tác giả thì các bạn hãy ghi bên dưới bài thơ là :Sưu tầm.

5/ Nếu trường hợp là thơ Đạo hay thơ có lời lẽ thô tục ko trong sáng .Khi các bạn đọc được .Mà Moderator chưa kịp phát hiện và sử lý .Thì các bạn có thể pm trực tiếp với Mod của vườn thơ là :............. .Để có thể sử lý kịp thời Tránh tình trạng gây mất đoàn kết và rối loạn trong vườn thơ. Các bạn có thể ghi tên riêng cho từng tác phẩm của mình trong topic đó .

6/ Để tiện cho việc theo dõi và nghiên cứu thơ của các bạn với nhau .Tránh việc làm lag hay các tác phẩm bị rải rác .Đề nghị các bạn trong 1 tháng chỉ hạn chế mở 1 topic .Và các tác phẩm phải theo đúng chủ đề của topic đưa ra .Nhàm chia sẻ với nhau nhưng tâm sự ,tương tư giữa các bạn với nhau trong thơ.

7/ Cuối cùng lưu ý với các bạn .Dù sao Thơ cũng là Thơ .Và nó là để các bạn thể hiện niềm đam mê .Chia sẻ niềm vui ,nỗi buồn trong nhưng vần thơ .Chính vì thế cho nên mong ràng các tác phẩm của các bạn nên đi theo từng niêm luật của Thơ , và có nội dung rõ ràng .Ko nên lạm dụng Thơ để chỉ viết những câu vu vơ ko mang ý nghĩa của Thơ.

Offline HB

• Moderator
  • Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +44487/-33413
  • :X
« Reply #50 on: 10 Tháng Bảy, 2009, 06:21:24 AM »
.

Theo mình bạn nên làm 1 cái nội quy đầy đủ hơn thiết thực hơn . Và topic thì phải khoá lại . Ko được nói chuyện lung tung trong đó .Nếu muốn đóng góp thì lập topic khác.
Mình sưu tầm được 1 ít nội quy VT ở 1 web khác . Bạn có thể tham khảo.

1/ Ko post những bài thơ có tính cách chính trị , tôn giáo , đảng phái , lãnh tụ đề cao hay hay chỉ trích bôi nhọ

2/ Ko post những bài thơ có tính các gây sự chỉ trích chê bai các thành viên để mất tình đoàn kết

3/Ko post những bài thơ có tính cách thiếu văn hóa ( dùng lời thơ tục tỉu một cách trắng trợn )

4/ Để tránh tình trạng sẽ gây mất hiểu lầm & Đạo Thơ .Mong rằng các bạn khi đăng 1 tác phẩm ..nếu ko phải của mình thì hãy ghi rõ địa chỉ và tên tác giả của bài thơ đó .Hoặc nếu ko có tên tác giả thì các bạn hãy ghi bên dưới bài thơ là :Sưu tầm.

5/ Nếu trường hợp là thơ Đạo hay thơ có lời lẽ thô tục ko trong sáng .Khi các bạn đọc được .Mà Moderator chưa kịp phát hiện và sử lý .Thì các bạn có thể pm trực tiếp với Mod của vườn thơ là :............. .Để có thể sử lý kịp thời Tránh tình trạng gây mất đoàn kết và rối loạn trong vườn thơ. Các bạn có thể ghi tên riêng cho từng tác phẩm của mình trong topic đó .

6/ Để tiện cho việc theo dõi và nghiên cứu thơ của các bạn với nhau .Tránh việc làm lag hay các tác phẩm bị rải rác .Đề nghị các bạn trong 1 tháng chỉ hạn chế mở 1 topic .Và các tác phẩm phải theo đúng chủ đề của topic đưa ra .Nhàm chia sẻ với nhau nhưng tâm sự ,tương tư giữa các bạn với nhau trong thơ.

7/ Cuối cùng lưu ý với các bạn .Dù sao Thơ cũng là Thơ .Và nó là để các bạn thể hiện niềm đam mê .Chia sẻ niềm vui ,nỗi buồn trong nhưng vần thơ .Chính vì thế cho nên mong ràng các tác phẩm của các bạn nên đi theo từng niêm luật của Thơ , và có nội dung rõ ràng .Ko nên lạm dụng Thơ để chỉ viết những câu vu vơ ko mang ý nghĩa của Thơ.

Rất có tính xây dựng. Cảm ơn bạn nhiều lắm.
Chị Kiều đâu rồi, có ý kiến đi chị ơi!

« Last Edit: 10 Tháng Bảy, 2009, 06:44:21 AM by Hoa_Biển »
Lời anh ru đêm đêm là tiếng hát ngọt mềm

Offline kutin_ngheo

• Người Mới
  • *
  • Bầu Chọn: +0/-0
« Reply #51 on: 24 Tháng Tám, 2011, 08:21:52 AM »
Em cung dong y. moi nguoi phai co y thuc xay dung chung neu ko thi ai manh nay hon ko dc dau