Author Topic: TIẾNG KÊU CỨU CỦA TRANG THƠ!  (Read 15386 times)

0 Members và 1 Khách đang xem chủ đề.

Offline chuyen gia

• Sr. Member
  • Bầu Chọn: +4/-45
  • PhuongDiemHanh is the Best
Re: TIẾNG KÊU CỨU CỦA TRANG THƠ!
« Reply #30 on: 17 Tháng Bảy, 2009, 07:03:56 AM »
Trang thơ đã tạm thời im tiếng súng. Nên trả bình yên lại cho trang thơ, chốn này mà thành Iraq thì lại khủng hoảng thôi.

Iraq giờ đã hoà bình , tự do và dân chủ rồi , trong 5 năm tới đây sẽ là một cường quốc Trung Đông mà thôi , bóng đá thì khỏi nói rồi .

Offline HB

• Moderator
  • Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +44487/-33413
  • :X
« Reply #31 on: 17 Tháng Bảy, 2009, 07:05:55 AM »

Iraq giờ đã hoà bình , tự do và dân chủ rồi , trong 5 năm tới đây sẽ là một cường quốc Trung Đông mà thôi , bóng đá thì khỏi nói rồi .
Thế thì bạn cũng không nên vào trả lời các bài viết tạm coi là thuộc về ngày hôm qua nhé.
Nếu bạn muốn ở lại nơi đây thì hãy cùng chúng tôi thơ thẩn bình thường. Okie?
Lời anh ru đêm đêm là tiếng hát ngọt mềm

Offline chuyen gia

• Sr. Member
« Reply #32 on: 17 Tháng Bảy, 2009, 07:07:32 AM »
Tớ đề nghị bạn chuyên gia không vào để reply những bài viết như này nữa. Admin đã can thiệp vào thì bạn nên để nó êm xuôi. Trang thơ của YNV chúng tôi giờ đã có các mem cũ quay về tái ngộ, chúng tôi không múôn bị phá phách thêm nữa.
Mong bạn hiểu cho.

giảng hoà cũng không được à , mem. cũ , mem. mới cái gì , mem. cũ nào đã chả từng là mới , đùng một cái cũ được sao . Tớ không phá phách ai cả và rất lịch sự với những ai lịch sự với tớ , bạn nói sai rồi !

Offline yeunhacvang_pt

• Thành Viên
  • Bầu Chọn: +5/-21
  • Đành lòng sao anh , gieo sầu gieo tủi cho nhau
« Reply #33 on: 17 Tháng Bảy, 2009, 07:08:10 AM »

Em hãy vào đọc Tái Ngộ xem
Hôm nay được buổi hầu các mem
Ngày xưa vì bận nên tạm vắng
Hôm nay Tái ngộ, tuyệt không em?

Thơ phú thì em cà rốt lắm , ko có chút năng khiếu nào cả nên ko dám bon chen . Hôm qua nghe dân đồn Box Thơ có chiến sự nên vào ngó chút thôi .
Chúc chị và các mem có năng khiếu thơ vui vẻ
@ : Chuyên gia : Lúc cần nói thì chả thấy nói , giờ sóng yên  biển lặng rồi còn nói làm gì
ななれるほどわたしのあなたにたいするきもちはおおきくなります、(

Offline HB

• Moderator
  • Thành Viên Tích Cực
« Reply #34 on: 17 Tháng Bảy, 2009, 07:11:25 AM »
giảng hoà cũng không được à , mem. cũ , mem. mới cái gì , mem. cũ nào đã chả từng là mới , đùng một cái cũ được sao . Tớ không phá phách ai cả và rất lịch sự với những ai lịch sự với tớ , bạn nói sai rồi !

Tóm lại là không tranh cái nữa.
Tôi đuợc biết, các mem vừa qua là ở bên một site khác sang đây do mọi người lôi kéo. Nhưng hôm nay mọi việc tạm ổn, bạn không nên vào tranh cãi thêm.
Trang thơ vốn là nơi bình yên nhất của 4rum này, nhưng hôm nay nó ra thế, buồn lắm.
Bạn có nhã ý thì cứ vào hoạ vui, còn không thì bạn đừng mổ xẻ vấn đề thêm nữa. Tôi xin bạn đấy!

Offline chuyen gia

• Sr. Member
« Reply #35 on: 17 Tháng Bảy, 2009, 07:13:17 AM »
Thế thì bạn cũng không nên vào trả lời các bài viết tạm coi là thuộc về ngày hôm qua nhé.

Câu "muốn ở lại đây"  nghĩa là sao ? Xưa nay tớ đều tới lui tự tại , nào có nhờ ai ? Tớ không muốn gây , cậu cũng xin dừng , đôi ta hết chuyện , đường ai nấy đi , thượng lộ an toàn , không cần gặp lại , thấy cũng chớ màng , giờ hãy sang ngang . Chào .

Offline chuyen gia

• Sr. Member
« Reply #36 on: 17 Tháng Bảy, 2009, 07:25:56 AM »
Thơ phú thì em cà rốt lắm , ko có chút năng khiếu nào cả nên ko dám bon chen . Hôm qua nghe dân đồn Box Thơ có chiến sự nên vào ngó chút thôi .
Chúc chị và các mem có năng khiếu thơ vui vẻ
@ : Chuyên gia : Lúc cần nói thì chả thấy nói , giờ sóng yên  biển lặng rồi còn nói làm gì

Cậu thứ lỗi dùm , có một thời gian tớ bận , không vào khoảng có 2 tuần , 3 tuần , vào lại thì đúng là chiến sự tưng bừng , nhưng tớ có bỏ thời gian tóm tắt lại và đã giảng hoà với Nem chua rồi , tuy vậy cũng xin nói rằng bề mặt tuy đại chiến như vậy , nhưng các bên đều dùng Đường thi đối trận và đều là các tay cự phách cả  , máu thơ hay pha lẫn máu ngông , nên choảng nhau vậy thôi , tớ tuy không thích vậy nhưng cũng mừng đã gặp những nhân tài trong dịp này , thường có câu đánh nhau rồi mới quen nhau , tớ chắc các tay này  sẽ kết bạn với nhau mà thôi . Đay là đáng mừng , không phải đáng buồn , chừng nào chỉ chửi xuông thô lỗ bằng lời mới thật " mậu lúi' mà thôi , thi sĩ thì dù sao cũng mến nhau vì cùng sở thích nên không sao đâu , mở tiệc mừng đi .

Offline LÃNG TỬ

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +214/-200
  • Tôi lắng nghe, tôi lắng nghe..Tổ quốc gọi tên mình
« Reply #37 on: 17 Tháng Bảy, 2009, 07:53:00 AM »

Tôi xin bạn đấy!

Làm người không nên dùng câu này, chẳng qua you là nữ giới chứ nếu là thằng đàn ông thì Tử không muốn tiếp lời  :23

Nhẹ vuốt mái tóc bồng
  Ngước nhìn bầu trời cao ôi mênh mang...

Offline HB

• Moderator
  • Thành Viên Tích Cực
« Reply #38 on: 17 Tháng Bảy, 2009, 09:43:05 AM »
Câu "muốn ở lại đây"  nghĩa là sao ? Xưa nay tớ đều tới lui tự tại , nào có nhờ ai ? Tớ không muốn gây , cậu cũng xin dừng , đôi ta hết chuyện , đường ai nấy đi , thượng lộ an toàn , không cần gặp lại , thấy cũng chớ màng , giờ hãy sang ngang . Chào .
:6  :6 :6 :6

Offline ĐinhLăng

• Jr. Member
  • **
  • Bầu Chọn: +1/-12
« Reply #39 on: 17 Tháng Bảy, 2009, 09:54:39 AM »

Thế đây duchuy ạ. Một số mem  vào đây chửi nhau chưa đã, còn lôi cả chị Thiên Kiều - người lớn tuổi nhất trong diễn đàn này mà réo nữa. Ôi, buồn thay!

Bạn ko cần căng thẳng vậy đâu . Đl thấy bạn nói Mod Thiên Kiều có công khai sinh ra box này . Lại còn nhiều tuổi nữa . Nhưng thưa bạn Online thường xuyên với lời nói của 12 người nhiều tuổi và làm Mod . Tất nhiên sẽ có hiệu quả rất lớn . Nhưng ... lại im lặng ... theo bạn nên nghĩ j? Ngoài ra ĐL cũng muốn nói cho bạn biết 1 cái , ko phải ĐL mắng TK 1 cách vô lý đâu . Tại ĐL thấy cách sử sự của mod với bài thơ của Jackychan trong topic vịnh thần tượng hơi quá đáng . Ngoài ra bạn JKC có xưng bạn với TK và hỏi TK bao nhiêu tuổi . Nhưng Mod TK của bạn trả lời ko lịch sự lắm( Bạn có thể đọc lại). Thiết nghĩ lên mạng dù ít nhiều đều có thể xưng là bạn . Và ĐL cũng nói cho HB biết là ĐL là người ít tuổi nhất trong web thơ mà ĐL hay chơi ( 28) . Có cả những cụ 80 nhưng cách nói chuyện và sử sự khác hẳn . Và trong 1 số người mấy ngày qua hay vào đây có 1 cụ đã 50 chắc hơn TK của bạn( Cụ chỉ viết 1 bài ) Nhưng bạn nghĩ xem .... Mà thôi ĐL cũng chẳng giải thích hay này nọ  với các bạn nữa . Tôn trọng bạn bọn tôi ko chấp những j đã qua . Nhưng chỉ mong bạn nhớ 1 điều . Thế giới Ảo bao la lắm . Ko cần phải xưng tên tuổi đâu , dù nhiều mà có để làm j ............ Làm j cũng nên nghĩ toàn vẹn và có cách khả thi .............Chúc VT này sẽ lại sôi nổi như xưa . Chúc các nhà bình thơ trong VT sẽ nổi tiếng khắp thiên hạ .

Offline ĐinhLăng

• Jr. Member
  • **
« Reply #40 on: 17 Tháng Bảy, 2009, 09:59:40 AM »

Tôi nghĩ bạn nói min mod vào giải quyết thật ra ĐL thấy họ chỉ khoá các topic lại và ko hiểu j về câu chuyện , ko 1 lời giải thích , khuyên bảo .............................. . Cũng có thể chúc bạn và mấy mem cũ trở lại thơ văn như xưa . Nhưng ĐL đảm bảo sẽ rất ít mem thơ mới vào có thể ở lại nơi này . Chỉ có 1 biện pháp khả thi và lời nói chân thành mới mong tạo được 1 VT như ý . Hi vọng bạn hiểu . Khi mà chỉ khoá TOPIC ... mà ko có 1 lời nói với mem cũ của mình . 1 lời nhận dịnh sự việc đúng đắn của những người làm Min , Mod . Theo Đl việc bạn nói Min Mod , vào là bình yên thì chỉ là do quyền hạn sử dụng trong web , Ko ai phục

Offline chuyen gia

• Sr. Member
« Reply #41 on: 17 Tháng Bảy, 2009, 10:02:10 AM »
Bạn ko cần căng thẳng vậy đâu . Đl thấy bạn nói Mod Thiên Kiều có công khai sinh ra box này . Lại còn nhiều tuổi nữa . Nhưng thưa bạn Online thường xuyên với lời nói của 12 người nhiều tuổi và làm Mod . Tất nhiên sẽ có hiệu quả rất lớn . Nhưng ... lại im lặng ... theo bạn nên nghĩ j? Ngoài ra ĐL cũng muốn nói cho bạn biết 1 cái , ko phải ĐL mắng TK 1 cách vô lý đâu . Tại ĐL thấy cách sử sự của mod với bài thơ của Jackychan trong topic vịnh thần tượng hơi quá đáng . Ngoài ra bạn JKC có xưng bạn với TK và hỏi TK bao nhiêu tuổi . Nhưng Mod TK của bạn trả lời ko lịch sự lắm( Bạn có thể đọc lại). Thiết nghĩ lên mạng dù ít nhiều đều có thể xưng là bạn . Và ĐL cũng nói cho HB biết là ĐL là người ít tuổi nhất trong web thơ mà ĐL hay chơi ( 28) . Có cả những cụ 80 nhưng cách nói chuyện và sử sự khác hẳn . Và trong 1 số người mấy ngày qua hay vào đây có 1 cụ đã 50 chắc hơn TK của bạn( Cụ chỉ viết 1 bài ) Nhưng bạn nghĩ xem .... Mà thôi ĐL cũng chẳng giải thích hay này nọ  với các bạn nữa . Tôn trọng bạn bọn tôi ko chấp những j đã qua . Nhưng chỉ mong bạn nhớ 1 điều . Thế giới Ảo bao la lắm . Ko cần phải xưng tên tuổi đâu , dù nhiều mà có để làm j ............ Làm j cũng nên nghĩ toàn vẹn và có cách khả thi .............Chúc VT này sẽ lại sôi nổi như xưa . Chúc các nhà bình thơ trong VT sẽ nổi tiếng khắp thiên hạ .

Chào Đinh Lăng , bỏ qua đi , tớ và Nem chua đã giảng hoà lúc sáng nay rồi , ở topic của Hàn Cơ Tử thì phải , tớ có lập ra một topic mới để sưu tập Thơ Đường , gọi là Triệu Tập giảng hoà ... cậu vào ủng hộ dùm , tớ rất thích thơ của cậu , hẹn gặp.

Offline HồXuânBắc

• Thành Viên
  • Bầu Chọn: +1/-7
« Reply #42 on: 17 Tháng Bảy, 2009, 10:09:03 AM »
Tôi nghĩ bạn nói min mod vào giải quyết thật ra ĐL thấy họ chỉ khoá các topic lại và ko hiểu j về câu chuyện , ko 1 lời giải thích , khuyên bảo .............................. . Cũng có thể chúc bạn và mấy mem cũ trở lại thơ văn như xưa . Nhưng ĐL đảm bảo sẽ rất ít mem thơ mới vào có thể ở lại nơi này . Chỉ có 1 biện pháp khả thi và lời nói chân thành mới mong tạo được 1 VT như ý . Hi vọng bạn hiểu . Khi mà chỉ khoá TOPIC ... mà ko có 1 lời nói với mem cũ của mình . 1 lời nhận dịnh sự việc đúng đắn của những người làm Min , Mod . Theo Đl việc bạn nói Min Mod , vào là bình yên thì chỉ là do quyền hạn sử dụng trong web , Ko ai phục

tớ chẳng còn muốn gây nữa nhưng đúng là chưa thuyết phục thật, ít ra min mod phải nắm rõ tình hình và cho ý kiến đúng đắn mới phải!!!
Về phần HB mình đã nói riêng rồi, nhưng sao bạn vẫn dùng những từ như mem mới hay mem cũ của chúng tôi......bạn đang nghĩ gì vậy??  :9

Offline HồXuânBắc

• Thành Viên
  • Bầu Chọn: +1/-7
« Reply #43 on: 17 Tháng Bảy, 2009, 10:10:41 AM »

Tóm lại là không tranh cái nữa.
Tôi đuợc biết, các mem vừa qua là ở bên một site khác sang đây do mọi người lôi kéo. Nhưng hôm nay mọi việc tạm ổn, bạn không nên vào tranh cãi thêm.
Trang thơ vốn là nơi bình yên nhất của 4rum này, nhưng hôm nay nó ra thế, buồn lắm.
Bạn có nhã ý thì cứ vào hoạ vui, còn không thì bạn đừng mổ xẻ vấn đề thêm nữa. Tôi xin bạn đấy!

Tớ đề nghị bạn chuyên gia không vào để reply những bài viết như này nữa. Admin đã can thiệp vào thì bạn nên để nó êm xuôi. Trang thơ của YNV chúng tôi giờ đã có các mem cũ quay về tái ngộ, chúng tôi không múôn bị phá phách thêm nữa.
Mong bạn hiểu cho.

??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ???

Offline ĐinhLăng

• Jr. Member
  • **
« Reply #44 on: 17 Tháng Bảy, 2009, 10:12:09 AM »
Chào Đinh Lăng , bỏ qua đi , tớ và Nem chua đã giảng hoà lúc sáng nay rồi , ở topic của Hàn Cơ Tử thì phải , tớ có lập ra một topic mới để sưu tập Thơ Đường , gọi là Triệu Tập giảng hoà ... cậu vào ủng hộ dùm , tớ rất thích thơ của cậu , hẹn gặp.

Cảm ơn bạn ĐL cũng ko có ý j tranh chấp cả . Chỉ tại nếu đã biết mình sai phải nhận lỗi . Mình có kém thì nên học hỏi . Chứ ko nên  cao ngạo . Đl vào đây với tinh thần rất chân thành . Nhưng đáp lại thì ko có mấy. CHo nên ĐL mới bực mình vậy thôi . Nếu chuyên gia có hảo tâm mời qua chơi vườn thơ nơi ĐL quản lý và làm 1 mem thơ ở đó . Nếu CG thích thơ ĐL thì ĐL sẽ cùng CG và các bạn của ĐL cùng thảo luận và học tập  thêm. Bên chỗ của ĐL có mở 1 trang cùng học cùng dạy làm các thể thơ . Do các cụ yêu văn thơ tầm tù 40 đến 90 tuổi chỉ bảo . Đông Hoà mà CG nói là bạn thân của SP đinh lăng .