Author Topic: Quê Anh, Quê Em - Phương Bình Mỹ Châu ( cổ nhạc)  (Read 6832 times)

0 Members và 1 Khách đang xem chủ đề.

Offline thangu

• Thành Viên
  • Bầu Chọn: +7/-16
    • View Profile
Quê Anh, Quê Em - Phương Bình Mỹ Châu ( cổ nhạc)
« on: 01 Tháng Ba, 2010, 11:46:35 AM »
Lâu quá mới nghe lại bài này mùi quá (nghe rung cảm hơn cả bài :hôm nay em đâu biết thành đô gió lạnh nhìu SL, bồi hồi cảm xúc nhớ lại tuổi thơ ngày 2 buổi đến trường và lưng trâu dong dzuổi....

Link Down: 1 -->> Quê Anh, Quê Em

2 -->>> Đôi Mắt( Phương Bình - Mỹ Châu )

3 -->>> Đò Chiều tô Châu (Thanh Kim Huệ - Hoàng Nhất Lang )

4 -->>>Bến Hẹn Cầu Ngang ( Tuấn Thanh - Bạch Tuyết )

5 -->>>Chuyến Xe Tây Ninh ( Thanh Tuấn )

[music]http://hotfile.com/get/30608773/4b8ae474/a72ff85/Que_Anh_Que_Em__Phuong_Binh_My_Chau.mp3[/music]
« Last Edit: 07 Tháng Ba, 2010, 09:04:26 PM by Áo Vũ Cơ Hàn Cát Mộng Thùy Dương »

Offline lykyanh

• Sr. Member
  • Bầu Chọn: +4/-21
    • View Profile
Re: Quê Anh, Quê Em - Phương Bình Mỹ Châu ( cổ nhạc)
« Reply #1 on: 01 Tháng Ba, 2010, 08:30:31 PM »
Lâu quá mới nghe lại bài này phê quá, bồi hồi cảm xúc nhớ lại ngày 2 buổi đến trường và lưng trâu dong dzuổi....

Link Down : -->> Quê Anh, Quê Em

[music]http://hotfile.com/get/30608773/4b8ae474/a72ff85/Que_Anh_Que_Em__Phuong_Binh_My_Chau.mp3[/music]
Cám ơn bạn mình cũng thích giọng ca Phương Bình và Mỹ Châu , nhất là Phương Bình hát trước 75 bài Phận gái thuyền quyên , với Phượng Liên bài Xin trả tôi về , còn hát với Lệ Thuỷ bài gì mà mình quên mất rồi có đoạn sau như thế này : Thương biết mấy quê hương mình ngày đó , con kinh dài in bóng dừa cao , thương những chàng trai vất vả gian lao , cô thôn nữ nắng mưa dầu dãi , quê hương mình mưa dầm nắng cháy đời nghèo nàn vất vả mà vui , cô về cho nhắn vài câu : những lời thương nhớ của người trai xa nhà ............... Nghe mà nhớ quê hương quá không biết ngày nào mới về thăm được .. Có bạn nào có hoặc biết tựa bài hát này xin vui lòng chia xẻ ... Thành thật cám ơn ..

Offline lykyanh

• Sr. Member
  • Bầu Chọn: +4/-21
    • View Profile
« Reply #2 on: 01 Tháng Ba, 2010, 10:52:35 PM »
 Cám ơn taaonoel nhé ! Vừa mới check mail thấy tin trả lời của bạn rồi , cám ơn bạn trước , nếu ngoài nhạc vàng bạn cũng thích tân cổ thì thỉnh thoảng mình chia xẻ nhé . Cũng như nhạc vàng mình đa số thích nghe những ca , nghệ sĩ trước 75 về tân cổ như : Tấn Tài , Minh Cảnh , Thành Được , Phương Bình , Văn Hường , Mỹ Châu , Lệ Thuỷ , Thanh Nga , Phượng Liên ...

Offline mychau2009

• Người Mới
  • *
  • Bầu Chọn: +0/-0
    • View Profile
« Reply #3 on: 18 Tháng Ba, 2010, 10:18:41 PM »
 Các Bạn ai yêu thích cải lương và fan ns MỸ CHÂU thì vào đây tìm hiểu nè,có rất nhiều tư liệu hình ảnh
http://www.cailuong.org.vn/forum/showthread.php?t=1191

Offline Gau Misa

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +3/-2
    • View Profile
« Reply #4 on: 24 Tháng Chín, 2010, 11:11:33 PM »
Cám ơn bạn mình cũng thích giọng ca Phương Bình và Mỹ Châu , nhất là Phương Bình hát trước 75 bài Phận gái thuyền quyên , với Phượng Liên bài Xin trả tôi về , còn hát với Lệ Thuỷ bài gì mà mình quên mất rồi có đoạn sau như thế này : Thương biết mấy quê hương mình ngày đó , con kinh dài in bóng dừa cao , thương những chàng trai vất vả gian lao , cô thôn nữ nắng mưa dầu dãi , quê hương mình mưa dầm nắng cháy đời nghèo nàn vất vả mà vui , cô về cho nhắn vài câu : những lời thương nhớ của người trai xa nhà ............... Nghe mà nhớ quê hương quá không biết ngày nào mới về thăm được .. Có bạn nào có hoặc biết tựa bài hát này xin vui lòng chia xẻ ... Thành thật cám ơn ..

Bạn ơ!

Đây là Bài hát KHÚC CA DUYÊN LÀNH do Phương Bình & Lệ Thủy ca. Ngoài ra bài CÒN NHỚ CÒN THƯƠNG còn hay hơn nữa đó.

Gấu Misa

Offline giathanh62

• Thành Viên
    • View Profile
« Reply #5 on: 07 Tháng Hai, 2012, 02:49:39 AM »
Lâu quá mới nghe lại bài này mùi quá (nghe rung cảm hơn cả bài :hôm nay em đâu biết thành đô gió lạnh nhìu SL, bồi hồi cảm xúc nhớ lại tuổi thơ ngày 2 buổi đến trường và lưng trâu dong dzuổi....

Link Down: 1 -->> Quê Anh, Quê Em

2 -->>> Đôi Mắt( Phương Bình - Mỹ Châu )
cảm ơn bạn chia sẽ

3 -->>> Đò Chiều tô Châu (Thanh Kim Huệ - Hoàng Nhất Lang )

4 -->>>Bến Hẹn Cầu Ngang ( Tuấn Thanh - Bạch Tuyết )

5 -->>>Chuyến Xe Tây Ninh ( Thanh Tuấn )

Offline donataynguyen

• Thành Viên
  • Bầu Chọn: +1/-5
    • View Profile
« Reply #6 on: 13 Tháng Mười Một, 2012, 11:18:33 PM »
Vui lòng cho xin link. Cảm ơn nhiều!

Offline namphong123

• Thành Viên
  • Bầu Chọn: +1/-8
    • View Profile
« Reply #7 on: 15 Tháng Mười Một, 2012, 12:05:16 PM »
cam on ban nhieu nhe

Offline nguyendacthau

• Thành Viên
    • View Profile
« Reply #8 on: 01 Tháng Một, 2013, 03:32:08 PM »
cam on ban nhieu nhe