Author Topic: Kính gửi các thành viên kỳ cựu của Yêu Nhạc Vàng!  (Read 46954 times)

0 Members và 1 Khách đang xem chủ đề.

Offline TTuuấấnn

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +285/-120
Kính gửi các thành viên kỳ cựu của Yêu Nhạc Vàng!
« on: 10 Tháng Ba, 2011, 01:31:37 AM »
          Xin nói 1 cách nghiêm túc đây kô phải là topic Tán dóc! Mong những ai có ý định đùa cợt xin đừng viết bài châm chọc nhất là hương oasis!.
         Xin thông báo với anh em là yeunhacvang_PT hiện đã mổ não nguy cơ rủi ro cao, đang nằm viện ở bên Nhật. Một số anh em Fan TV cố tìm mọi cách để liên lạc nhưng kô tìm được số điện thoại. Hiện tại có bác nào biết cách hoặc nghĩ cách liên lạc được giúp đỡ anh em Fan TV để ủng hộ yeunhacvang_pt vượt qua cơn nguy kịch. Có nhiều chuyện kô tiện nói trên diễn đàn. Mong các bác typhon; thuypn; suongkhoi; TramTuThieng tìm biện pháp nếu có thể anh em thu xếp gặp nhau. Mong Mod Tieunhilang lưu ý chuyển lên mục chú ý. Vì để mục thông báo ít người vào.
          Xin cúi đầu lạy chị hương oasis tha cho yeunhacvang_pt! Mong chị đừng chì chiết cay nghiệt đến yeunhacvang_pt. Chính chị đã đẩy yeunhacvang_pt phải suy nghĩ nhiều khi lập topic buổi offline trước Tết. Người ta rất nguy kịch, mong phần người còn sót lại trong con người chị hương oasis hãy thức tỉnh đừng vào viết bài ở topic này. Xin trân trọng cảm ơn chị hương oasis!
Dù đời mình còn dài nhưng ngày vui chóng tàn

Offline Đế Thích

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +91/-49
  • Ta hơn đời có cái say
Re: Kính gửi các thành viên kỳ cựu của Yêu Nhạc Vàng!
« Reply #1 on: 10 Tháng Ba, 2011, 01:43:01 AM »
lai rai vài chén say bí tỉ thiết nghĩ sự đời chẳng đáng chi

Offline tieunhilang

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +51/-323
  • Yêu không mà nhìn! :6
« Reply #2 on: 10 Tháng Ba, 2011, 02:41:42 AM »
Đầu mối duy nhất đang nằm ở thành viên tên "Dũng" ở bên hoi.noi.vn, chúng ta phải tiếp cận thành viên đó trước. Hy vọng sẽ liên lạc được với gia đình YNV_PT ở bên Nhật
Ngày nao khi đất nước hết binh đao giữa đoàn hùng binh có tôi đi ...đầu hàng

o~                                                                                                                                            O~

Offline Đế Thích

• Thành Viên Tích Cực
  • Ta hơn đời có cái say
« Reply #3 on: 10 Tháng Ba, 2011, 02:48:30 AM »
Đầu mối duy nhất đang nằm ở thành viên tên "Dũng" ở bên hoi.noi.vn, chúng ta phải tiếp cận thành viên đó trước. Hy vọng sẽ liên lạc được với gia đình YNV_PT ở bên Nhật

Bên đó có vẻ ko muốn chia sẻ cùng chúng ta.  :2

newcomer

• Guest
« Reply #4 on: 10 Tháng Ba, 2011, 04:13:33 AM »
Chúng ta không cần phải dựa vào bên hoi.noi.vn đâu. Nay chúng ta cần làm 2 điều:
1. Cầu mong Hương sẽ vượt qua được.
2. Nếu Hương qua được (cầu mong là như vậy), thì chúng ta hãy tuỳ tâm đóng góp để phần nào động viên H và gia đình.

Trước mắt thì chúng ta có thể đăng ký đóng góp với định mức cụ thể, tất nhiên sẽ có những đóng góp mà không cần phải đăng ký. Mong các bô lão hô hào, trước là chia sẻ tinh thần, sau là ủng hộ một chút về vật chất. Ta cử admin hoặc 1 thành viên kỳ cựu có uy tín phụ trách việc thu tài chính, mình sẽ xin theo.

newcomer

• Guest
« Reply #5 on: 10 Tháng Ba, 2011, 04:16:04 AM »
Mình cử ra 1 người đại diện thôi, thường xuyên gọi điện cho bố H (bố H cầm máy của H và sẽ nghe máy) để biết cụ thể tình hình. Nhưng mình nghĩ là ko nên gọi nhiều, bố H sẽ rối lên. Mình vẫn thi thoảng gọi, và cũng được biết sơ qua về tình hình! Anh em có thể theo dõi bên hoi.noi.vn để update cũng được.

Offline Tan.Nguyenhuy®

• Administrator
  • Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +217/-258
  • Ngày Vui Qua Mau!
« Reply #6 on: 10 Tháng Ba, 2011, 04:18:44 AM »
Mình cử ra 1 người đại diện thôi, thường xuyên gọi điện cho bố H (bố H cầm máy của H và sẽ nghe máy) để biết cụ thể tình hình. Nhưng mình nghĩ là ko nên gọi nhiều, bố H sẽ rối lên. Mình vẫn thi thoảng gọi, và cũng được biết sơ qua về tình hình! Anh em có thể theo dõi bên hoi.noi.vn để update cũng được.

Cách này hay đấy ạ. Em xin nhận trách nhiệm lấy tin từ bên Hội Nối đó.

Bao Nhiêu Ý Thơ Không Bằng Câu Hứa Sẽ Thương Em Trọn Đời.

Offline tieunhilang

• Thành Viên Tích Cực
« Reply #7 on: 10 Tháng Ba, 2011, 04:18:59 AM »
Tối nay 20h ngày 9/3/2011, mời anh (chị) em đến gặp mặt tại quán cà phê Hồng số 474 Kim Liên (mới) để tìm phương án giải quyết.

o~                                                                                                                                            O~

Offline tieunhilang

• Thành Viên Tích Cực
« Reply #8 on: 10 Tháng Ba, 2011, 04:42:36 AM »
Một thông tin em được biết là thành viên Keshin đang ở bên Nhật.

Offline Tan.Nguyenhuy®

• Administrator
  • Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +217/-258
  • Ngày Vui Qua Mau!
« Reply #9 on: 10 Tháng Ba, 2011, 04:50:33 AM »
Một thông tin em được biết là thành viên Keshin đang ở bên Nhật.

Để em liên lạc với thành viên này. Thêm thông tin nữa ở trang 28 em vừa đc biết nguyên văn là:

MLT (15h26p): Em à! Trước phút bước vào máy bay em vẫn còn hứa trong nước măt với chị là em sẽ sớm trở về mà? Em có biết là không giữ lời hứa tệ đến mức nào không? Sinh nhật chị em không về dự đấy. Em nhanh nhanh về xin lỗi chị đi. Chị chỉ cầu mong sao em có thể cảm nhận được những lời yêu thương này chị đang dành cho em. Mong ước lớn nhất của chị lúc này là lại được ôm em trong vòng tay như trước ngày em đi Nhật. Em hãy cảm nhận được điều chị nói và tỉnh dậy mỉm cười với bố đi em? Chị yêu em!

Bố YNV: Chú sẽ đọc cho em nghe tin nhắn của cháu. Cảm ơn cháu nhiều.

MLT: Ôi may quá, vậy mà cháu cứ lo chú không nhận được. Từ giờ cháu sẽ nhắn tin để chú đọc cho em nghe. Cháu là người giữ liên lạc với em cho đến lúc em vào phòng mổ, cùng với anh Dũng. Chú cố gắng lên chú nhé. Cháu tin mọi điều sẽ tốt đẹp. Chúng cháu luôn ở bên chú.

Bố YNV: Chú không đăng ký hòa mạng điện thoại quốc tế nên vẫn dùng điện thoại của em để liên lạc với Dũng. Chú thực sự cảm động và biết ơn Dũng đã luôn quan tâm đến em và động viên chú. Con gái chú sống tình cảm lắm. Nó biết mọi người quan tâm đến nó như thế này nó vui lắm đấy. Cảm ơn cháu!

MLT: Từ lúc em vào phòng mổ đến giờ chúng cháu luôn dõi theo từng ngày từng giờ thông tin của em. Tất cả chúng cháu đều rất lo lắng và luôn cầu Trời Phật thương em, phù hộ em sớm hồi tỉnh và trở về với mẹ. Tất cả thông tin chi tiết từng cuộc điện thoại về em như thế nào anh Dũng đều thông báo cho chúng cháu. Hôm nay anh Dũng nói mọi người nên chủ động liên lạc với 2 bố con em. Biết đâu điều đó tiếp thêm sinh lực cho 2 bố con lúc này. Chú đọc tất cả tin nhắn của chúng cháu cho em nghe nhé. Chúng cháu yêu em nhiều lắm!

Bố YNV: Ừ, trưa nay chú cũng nói với Dũng là muốn cho em nó về gặp gia đình khi nó vẫn còn nhận thức được. Nó quá yếu nên không còn đủ sức tự đánh thức mình cháu ạ!

MLT: Bây giờ phải làm cách nào hả chú? Em ấy không thể ra đi vội vàng như thế được. Trước hôm sang Nhật cháu vẫn còn ngồi ăn và tâm sự với em mà. Bọn cháu cầu xin chia 1 phần may mắn của mình dành cho em, mong em tỉnh lại...

Bố YNV: Chú không biết phải làm gì cho con chú. Tất cả chỉ tự bản thân em nó thôi cháu ạ.

MLT: Trước lúc lên bàn mổ em có nói gì với chú, giờ chú thực hiện được không chú?

Bố YNV: Em chỉ khóc thôi cháu ạ. Từ bé nó sống vốn khép kín, không thấy kêu ca gì với bố mẹ bao giờ. Hôm nọ chú mới nghe Dũng kể về dự định của em đấy.

MLT: Chú ơi, từ bây giờ bất cứ lúc nào chú cảm thấy bế tắc và muốn buông xuôi chú nhắn tin cho chúng cháu chú nhé. Chúng cháu hứa sẽ luôn ở bên cạnh chú. Vì chú bây giờ là chỗ dựa duy nhất, là niềm tin sống cho em. Chú nhé?

Bố YNV: Ừ, cảm ơn cháu.

MLT: Lúc này tình trạng của em thế nào chú? Có thấy lạc quan hơn chút nào không ạ?

Bố YNV (18h19p): Vẫn vậy thôi cháu ạ.

______

Ai có số vẫn có thể liên lạc với đc bố của Yeunhacvang_pt.

Với lại địa chỉ cụ thể của chị yeunhacvang_pt ở bên Nhật thì ko biết ở đâu? và thành viên Kenshin cũng ko biết ở đâu?

Bao Nhiêu Ý Thơ Không Bằng Câu Hứa Sẽ Thương Em Trọn Đời.

Offline typhoon

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +27/-166
« Reply #10 on: 10 Tháng Ba, 2011, 04:51:18 AM »
Tôi mới biết tin sáng nay do Tuuaann gọi.
Hiện giờ tôi lại đang ở Campuchia, khoảng cuối tuần sau mới về. Các anh em ở nhà nên họp nhau lại bàn cách giúp đỡ, hỏi han động viên gia đình ynv_pt. Chi phí chữa bệnh bên Nhật chắc là rất cao nên sự đóng góp giúp đỡ của anh em mình chắc cũng chẳng thấm tháp gì, nhưng điều đó có tác dụng động viên rất lớn đối với gia đình ynv_pt, nhất là trong hoàn cảnh đang ở nơi đất khách quê người.
Tôi ở xa nên các anh ở nhà biểu quyết gì tôi cũng xin theo.
Mong rằng anh chị em diễn đàn quan tâm, chung tay chung sức giúp đỡ ynv_pt, một thành viên lâu năm của diễn đàn.
Thân ái!
-= Đời là vạn ngày sầu =-

Offline tieunhilang

• Thành Viên Tích Cực
« Reply #11 on: 10 Tháng Ba, 2011, 05:07:33 AM »
Đang liên lạc với thành viên Dũng và mời anh ta đi uống cà phê tối nay cùng anh em mình.

(OK! Đã hẹn được anh Dũng ở bên Hội Nối rồi, tối nay anh ta sẽ đến).

Hy vọng, anh ta sẽ giúp được nhiều điều
« Last Edit: 10 Tháng Ba, 2011, 05:26:03 AM by tieunhilang »

Offline Đế Thích

• Thành Viên Tích Cực
  • Ta hơn đời có cái say
« Reply #12 on: 10 Tháng Ba, 2011, 08:47:35 AM »
Cập Nhật Thông Tin

Theo lời của thành viên MaiLanThao

Cả nhà ơi, Em đang hoang mang quá. Vừa nhận được vài tin nhắn của chú mà không biết thực hư sao nữa?

16h31p: Cả ngày hôm nay chú lo làm thủ tục cho em nên không để ý đến điện thoại. Chú không thấy Dũng điện thoại.

16h37p: Cháu gọi cho em chú à? Không nghe máy chắc là đi làm để quên điện thoại ở nhà rồi. Chú không sao, em đang ngủ cháu ạ.

Sau đó MLT có hỏi: Hiện trạng của em ra sao? Chú đi làm thủ tục gì? Có khá hơn chút nào không? Em có biểu hiện hồi tỉnh không? Thì là các tin nhắn sau:

16h41p: .........................(gửi đi không có nội dung)

16h58p: Em không sao cháu ạ. Chắc chỉ mấy hôm nữa là em về thôi.

Sau đó MLT có nhắn 1 tin với nội dung: "Em sẽ tỉnh lại chứ chú? Chú nói để cháu và mọi người mừng đi chú. Chú đừng giấu cháu điều gì nhé chú. Chúng cháu luôn ở bên cạnh chú."

Thì chú im lặng và không trả lời nữa.....

newcomer

• Guest
« Reply #13 on: 10 Tháng Ba, 2011, 09:11:52 AM »
Buổi chiều nay mình gọi cũng không thấy bố H bắt máy. Có lẽ tình hình đã đến mức nguy ngập rồi!

Offline thuypn

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +41/-38
« Reply #14 on: 10 Tháng Ba, 2011, 11:08:57 AM »
sáng nay tôi đã nhận đc ĐT của boy2man, sau đó là của tieunhilang. không biết anh em họp bàn thế nào, vì tôi ko lên mạng đc nên không biết anh em họp lúc 20h. mong cho em H vượt qua đc kiếp nạn này.
Anh em trên diễn đàn cũng nên tập trung chuyên môn, những vấn đề không liên quan hoặc không cần thiết thì ta để khi khác bàn bạc.Quan trọng bây giờ là sức khỏe của H. Còn vấn đề liên lạc sang bên kia, theo cá nhân tôi thì cứ từ từ, bởi vì người nhà của H cũng đang rất bối rối,một chốc lại có người nt, gọi điện e không hợp lý.Không phải cứ nt,đt liên tục mới là quan tâm. Đôi dòng tham gia.