Author Topic: Cho mình hỏi về bài hát Cô thắm về làng trước kia có tên là gì và do cặp son  (Read 1192 times)

0 Members và 1 Khách đang xem chủ đề.

Offline tqthtxt

• Thành Viên
  • Bầu Chọn: +0/-0
Ngày hôm qua ghé sang nhà cô bạn.Được nghe bài cô thắm về làng.Nhưng điều đặc biệt là bài đó do 1 cặp song ca (hình như là song ca với Duy Khánh hay Thái Châu hay là Nhật Trường mình thật tình cũng không biết ai luôn.Giọng ca hay nhưng sao có chút của DK chút của NT và chút của TC).

về nhà kiếm hoài mà không được.Hôm nay lên đây nhờ các bạn giúp đỡ.Bài hát đó hiện tại có tên "Cô thắm về làng" do 1 cặp song ca trình bày.Được trình bày pre 1975 (+/- 20 năm).Hy vọng có ai biết chỉ dùm mình.Cho mình biết tên thôi củng được.Nếu có lòng thì up lên cho mọi người cùng thưởng thức nhé..Chân thành cảm ơn các bạn nhùi

Offline Hoa tử biệt®

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +348/-389
Bài Này Ta không có song ca chỉ có Sơn Ca hát so lo và Thái Châu hát solo trước 1975 thôi , bạn muốn nghe ai hát ?  :16
[=0=] CỔ KIM TRỜI VỐN BẤT CÔNG , GIAI NHÂN DỄ GẶP TƠ HỒNG KHÓ SE [=><=]

Offline tqthtxt

• Thành Viên
Bài Này Ta không có song ca chỉ có Sơn Ca hát so lo và Thái Châu hát solo trước 1975 thôi , bạn muốn nghe ai hát ?  :16

2 ca sỹ đó mình đều đã có rồi.Bạn ơi cho mình thời gian 3 ngày nhé.Mình sẽ cố gắn qua nhà người bạn dùng điện thoại để ghi âm lại.Sau đó mình up lên cho bạn và các bạn nghe thử.3 ngày sau bạn nhớ ghé lại 1 lần nhé.Song ca đó bạn ơi.Hay lắm luôn.rồi bạn kiếm giúp mình nhe.Thanks bạn trước

Offline tqthtxt

• Thành Viên
Dưới đây là một đoạn trong bài hát cô thắm về làng. (Mình dùng điện thoại để ghi âm đó).Do 1 cặp song ca trình bày.bạn tìm giúp mình nhé.Bạn cho mình biết nó nằm trong album nào và do ca sỹ nào trình bày nhé.

Link download
http://www.mediafire.com/?or3u17bl6ymkso1

« Last Edit: 30 Tháng Mười, 2011, 09:19:07 AM by tqthtxt »