Author Topic: Thập phương huynh đệ tao ngộ quán  (Read 452193 times)

0 Members và 1 Khách đang xem chủ đề.

Offline HANLANPH

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +39/-13
Re: Thập phương huynh đệ tao ngộ quán
« Reply #585 on: 30 Tháng Một, 2014, 05:18:02 AM »
Cả cái bài Tình quê hương - Việt Lang nữa. Mình mê nhạc tiền chiến lắm. Nói anh Vũ hát tạo phong cách và khuếch trương chứ ai bắt anh ấy phải hát hay nhất mấy cái bài đó đâu. Như bài này thì ko ai qua được Ánh Tuyết (version 4)
http://mp3.zing.vn/bai-hat/Truong-Chi-Anh-Tuyet/IW796DZC.html

Em trai TV năm nay ra 4 album liền, hi vọng ko làm mất mặt ông anh, nhưng cái cách chọn bài cho album đầu thì thấy òm òm quá. Lại đầu tư tiền khủng nữa.
http://idol.com.vn/viet_thanh__em_trai_tuan_vu_tung_nhac_khung.html

chúc các bạn một tết vui vẻ. hi
ĐK hát mà kg hay thì ai mà nghe => hết vốn :D
Biển buồn biển gào thét
Ta buồn ta lặng câm

Offline Phạm Văn Chiến

• Thành Viên
  • Bầu Chọn: +4/-19
  • Típ típ
« Reply #586 on: 30 Tháng Một, 2014, 09:10:31 AM »
Em chúc cả nhà một năm con Ngựa thật hạnh phúc!  ::) :7
PC03_B6

Offline HANLANPH

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +39/-13
« Reply #587 on: 30 Tháng Một, 2014, 09:26:24 AM »
Em chúc cả nhà một năm con Ngựa thật hạnh phúc!  ::) :7

Khách quý ghé thăm quán vui quá! Cũng chúc em xuân về vui vẻ, mạnh khỏe và luôn hạnh phúc nhé!
Biển buồn biển gào thét
Ta buồn ta lặng câm

Offline yeunhautrondoi

• Người Mới
  • *
  • Bầu Chọn: +0/-11
« Reply #588 on: 03 Tháng Hai, 2014, 11:08:03 AM »
ĐK hát mà kg hay thì ai mà nghe => hết vốn :D

Vốn thì ở hải ngoại thế nào ko biet, chứ trong nước thì quãng 50 triệu là có album ngay thôi, tuỳ phát hành bao nhiêu đĩa. mình thấy có rất n hiều ca sĩ có trò thu âm trước, đợi khi nào được cấp phép cho phổ biến sau, như đợt NSND Lê Dung đã thu âm nhạc P Duy khi nhạc ông này chưa được cấp phép. Có thể kể rất nhêìu baì ko được duyệt, nhưng ca sĩ vẫn thâu, dĩ nhiên nếu có phát hành thì số lượng cũng cực kỳ hạn chế. Ví dụ như cái bài này, ko thấy albụm nào bày bán công khai
http://www.youtube.com/watch?v=KqyCFi-mtNM

nếu a Vu cứ hát lại các bài cũ để dân tình hoài niệm, người ta lại tưởng album cũ xào đi nấu lại (cứ như cd con đò ko em thì nhiều người nghĩ đĩa xào lại, hay hát lại chi bằng nghe cd cũ cho xong), cái này bọn LV hay làm, thì cũng khó mà bán. Cứ chơi mấy bài mới cho xong. Các bài này nhiều bài ko phải quen với dân bình dân chuyênn ghe nhạc vàng, cho dù ko phải lạ với dân sành nghe nhạc - số rất ít. Giọng tiền chiến thường là hát kiểu phiêu, nhưng hát giọng mùi kiểu anh Vũ thì khán giả bình dân thích hơn. dân hay nghe nhạc vàng làm sao mà biết mới nhìn vỏ mà biết ngay lòng mà đóan là hay hay ko hay. mình chỉ nói về mặt thị hiếut hôi, thấy lạ thì họ bu, đây là nói về mặt thương mải. làm sang mình mới là chính.

nhạc tiền chiến thường kén người nghe nhưng nó rất sang trọng ở cả ca từ và giai điệu, nên cũng nhiều người nghiện

mà mình thấy bọn ca sĩ trẻ bây giờ nó chịu khó sáng tác rất nhiều, ngay mấy em Phuong thảo, Trang Nhung gì đó cũ Võ mất mà sáng tác cả 1 đống bài, dĩ nhiên sẽ chóng chìm thôi, nhưng cũng là đóng được tên tuổi mình, mảng này anh Vũ hơi kém, hay còn mải kiếm t iền á

Offline nttrang218

• Jr. Member
  • **
  • Bầu Chọn: +2/-1
« Reply #589 on: 04 Tháng Hai, 2014, 01:27:18 PM »
Hehe, quán vắng lâu nay, ít những tập hợp vĩ mô đồng tương thích hay sao ấy nhỉ. Lỉ thế chứ khộ.

Offline tuan_vu

• Thành Viên
  • Bầu Chọn: +0/-21
« Reply #590 on: 07 Tháng Hai, 2014, 05:46:34 AM »
- Hát khỏe chưa hẳn là đã hay (đỏ)
- Đấy là điểm đặc biệt không lẫn với ai được (cam)
- Vì giọng chế linh chẳng có gì là đặc biệt cả, đầy người bắt trước được (xanh)

Em cũng đồng ý với bác là tất cả những đặc điểm đó tạo nên một Tuấn Vũ rất đặc biệt, tuy nhiên nói giọng Chế Linh không có gì đặc biệt thì em thấy không công bằng lắm, giọng Chế Linh đặc biệt nên mới có nhiều người bắt trước, còn bắt trước được ở mức độ nào lại là chuyện khác (ngay cả giọng Tuấn Vũ cũng có nhiều người bắt trước và trong anh em fan Tuấn Vũ cũng có rất nhiều người hát rất giống Tuấn Vũ đấy thôi  ;) )

Offline songla

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +44/-48
« Reply #591 on: 11 Tháng Hai, 2014, 12:01:28 AM »
anh em ơi, MU trụ hạng thành công rồi. Với 1 điểm có được trong trận đấu với Fulham, MU đã có 41 điểm, điểm số an toàn để trụ hạng. Như vậy, dù có thua các trận đấu còn lại thì MU của Moi cũng sẽ không bị rớt hạng. Chúc mừng Moi ! Các Fan của MU yên tâm nhé

Offline Mận..

• Jr. Member
  • **
  • Bầu Chọn: +0/-2
« Reply #592 on: 11 Tháng Hai, 2014, 12:20:53 AM »
Mu sẽ lập kỳ tích: Lần đầu tiên 1 CLB ngoài top 5 đoạt C1  :5
Bảo này...thấy nick Mận ở đâu thì tick thêm dấu (-) zùm. Cảm ơn!

Offline yeunhautrondoi

• Người Mới
  • *
  • Bầu Chọn: +0/-11
« Reply #593 on: 11 Tháng Hai, 2014, 01:10:09 PM »
Các bạn ko hào hững với chủ đề anh Vũ hát tiền chiến đổi phong cách nhỉ. Hay ko tự tin với giong thần tượng. Mình thì thấy nhiều ca sĩ hát nhạc mùi khi đổi tiền chiến thì lại nhiều người nghe, như Cẩm Ly hát Gái xuân thì được nhiều người thích hơn Ý Lan, vì giọng mùi. Ko phải ai cũng nghe được giọng thính phòng. Mình thấy trong này có giới thiệu nhạc tuyển tiền chiến, nhưng đó là pha trộn với nhiều bài sau này, ko đúng chất tiền chiến lắm. Bên dòng nhạc vàng có DK và HL khá tích cực hát dòng này, DK có Quê nghèo và Tình nghèo mình cũng hay nghe, HL hát Ngày về và Suối mơ nghe cũng được, vì giọng mùi nên thích. Công bằng mà nói thì nhặc VC đa số là rất khó hát. Trương Chi rất nhiều người hát nhưng chỉ thấy AT và cụ Anh Ngọc hát tốt (Duy Khánh cũng từng hát bài này). Bến xuân có Cao Minh và Khánh Ly hát được. Buồn tàn thu nghe CL hát mình thấy ko vào nên hay nghe AT hát. Cung đàn xưa cũng vậy, bài này cùng với Suối mơ và Thiên Thai là rất kho hát. Như Suối mơ mình mới chỉ nghe có Lê Dung và HL hát là mình thấy vào, chứ AT hát cũng ko thích. Thiên Thai mới nghe Hà Thanh, Ánh Tuyết và Hoàng Oanh hát, chưa thấy ai hát đỉnh cả. Nói chung mình thấy CDX, SM, TT cũng như Con thuyền ko bến và Giọt mưa thu là ko hạp giọng nam, nên ko đề nghị anh Vũ thử mấy bài này, chỉ TRương chi và Bến xuân là hạp. CTKB và GMT chưa thấy ai hát đỉnh nên mình toàn nghe ko lời. Một số nhạc phẩm gọi là tiền chiến của PD thì anh Vũ có hát rồi, nhưng một số bài như Hẹn hò, Nhớ người thương binh, Tình ca, Áo anh sứt chỉ đường tà... gắn với Thái Thanh pre75 (bài Nhớ người thương binh mình hay nghe Ái Vân hát) mặc dù ko phải ai cũng nghe được giọng cụ này. Bài Biệt ly chưa thấy ai hát đỉnh, đã nghe TT, HL, TN, Thu Ha hát đều không ưng lắm, nghe tạm Khánh Ly nghe được. Bài Ngày về thì nghe Ái Vân hát nghe ổn nhất, dù là ko quá đỉnh. Bài Tiếng hát biên thuỳ mơí nghe Anh Ngoc và Mai Hương hát 2 bản thấy cũng lọt tai. đây là bài ít người biết. Một số bài của LY như Bẽ bàng mới nghe Bảo yến hát nghe đươc, và Ngụa phi đường xa thì rất nhiều người hát nhưng cũng chỉ ổn thôi. Nhạc DC có nghe Thu quyến rũ của Ngọc Bảo, Khánh Ly và Lê Dung hát, cũng chưa thấy đỉnh. Lá đổ muôn chiều hay nghe K Ly hát, nghe  ok nhưng ko dám so. Bài Chiếc lá cuối cùng của DC là bài như thất lạc mới thấy nên còn ít ca sĩ hát, mới nghe Quynh Lan và Tuấn Hiệp hát, còn bài của TuanK thì quá nổi tiếng rồi nếu hát sẽ dễ bị so sánh.  Bài Lời du tử thì Ngọc Bảo hát là quá ổn rồi nên mình nghĩ ko nên đụng, nhưng Cô lái đò nghe cả NB và Đình Văn thì mới thấy chấp nhận thôi, chứ ko đỉnh. Bài Đêm thu của DTP mới nghe Ngọc Lan hát, rất phiêu, bài này hay nhưng còn ít người hát, có thể thử sức. Dư âm- NVT thì nhiều người hát nhưng chưa thấy ai đỉnh, mình hay nghe Lê Dung. Nụ cười sơn cước mình cũng hay nghe cô này và KL hát. Còn Tiếc thu thì cũng chưa ai đỉnh, tạm nghe QD hát, bai HVHN thì mình thấy a Vũ hát vào lúc này ko được. Đây là ý kiến cá nhân mình. cũng như nhạc Trịnh, mình thấy một số người thích giộng mùi hoàn toàn có thể nghe được Anh Vũ hát, ko phải ai cũng nghe được giong KLy. Trước mình nói là 50 triệu, chứ thực ra là có ca sĩ mất ít hơn nhiều, tuỳ lượng đĩa. Có lẽ ở tuổi anh Vũ thì nên làm mới mình cũng chưa muộn (ngoài nhiều bài tiền chiến mà anh đã hát), còn hơn là nhai đi nhai lại quá nhiều các bài cũ đã có quá nhiều version rồi, mà ko có gì mới ở cả phong cách và phối. Chất giọng TV giờ vẫn có những đặc trưng riêng, một số vẫn trên cơ ca sĩ khác nhất là ở độ chuyên nghiệp, ấm và rõ chữ, dù đôi khi hơi đầy và khàn, líu lưỡi chút xíu, nên ko phải ngại lắm. Nói chung đa số bài tiền chiến là hay, nhưng còn ít người hát đỉnh hoàn toàn có thể khai thác.

Offline ball

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +97/-2075
« Reply #594 on: 12 Tháng Hai, 2014, 12:51:01 PM »
Mu sẽ lập kỳ tích: Lần đầu tiên 1 CLB ngoài top 5 đoạt C1  :5
Ớ, năm trước nữa có Chel thây bác?

Offline ball

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +97/-2075
« Reply #595 on: 12 Tháng Hai, 2014, 01:28:47 PM »
À em nhầm, hình như năm đó Chel đứng thứ 5

Offline tuan_vu

• Thành Viên
  • Bầu Chọn: +0/-21
« Reply #596 on: 22 Tháng Hai, 2014, 04:57:38 AM »
http://soha.vn/van-hoa/anh-tho-cang-thang-khi-lan-dau-song-ca-che-linh-20140221073315299.htm
Thời thế bây giờ loạn hết cả rồi các bác ạ, có khi nào Trọng Tấn nói là yêu tiếng hát Tuấn Vũ từ nhỏ không các bác nhỉ?  ;D

Offline bagiabatgiandiep

• Thành Viên
  • Bầu Chọn: +2/-2
« Reply #597 on: 22 Tháng Hai, 2014, 01:45:01 PM »
http://soha.vn/van-hoa/anh-tho-cang-thang-khi-lan-dau-song-ca-che-linh-20140221073315299.htm
Thời thế bây giờ loạn hết cả rồi các bác ạ, có khi nào Trọng Tấn nói là yêu tiếng hát Tuấn Vũ từ nhỏ không các bác nhỉ?  ;D
Câu khách đây mà.Trọng Tấn thần tượng Tuấn Vũ có lẽ hợp lý hơn  :6

Offline TUẤNVŨ-MTV

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +167/-127
  • Vietnam & us
LẠY CHÚA TÔI CON NGƯỜI KHÔNG RƯỢU.
 Rượu vừa đủ thôi

Offline bagiabatgiandiep

• Thành Viên
  • Bầu Chọn: +2/-2
« Reply #599 on: 26 Tháng Hai, 2014, 02:55:59 PM »
PBN 110 Cảm ơn hơi nặng với Đại Ka
http://chiasenhac.com/mp3/vietnam/v-pop/lien-khuc-mua-xuan-tren-cao-mua-xuan-do-co-em-cam-o~manh-quynh-khanh-lam-tuan-vu~1209326.html

Nghe xong lại nhớ tới thời kỳ đỉnh cao của đại ca.Thấy nhớ và thực sự nuối tiếc.Thời đỉnh cao đại ca hát bài cảm ơn 10 điểm,bây giờ hát lại trong liên khúc không biết được 3 điểm không nữa:
 http://nhacso.net/nghe-nhac/cam-on.X1pXVkFYbA==.html