Author Topic: Quan điểm, Nhìn nhận, Và những sai lầm.........  (Read 157302 times)

0 Members và 1 Khách đang xem chủ đề.

Offline Tram Tu Thieng

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +26/-35
  • Cũng tạm được
Quan điểm, Nhìn nhận, Và những sai lầm.........
« Reply #30 on: 06 Tháng Tư, 2006, 01:04:32 AM »
Tôi thì kiểu này phải tập hút thuốc lào mất!
Thương đời con cuốc lẻ đôi...

Offline Le Thanh Nhan

• Sr. Member
  • Bầu Chọn: +3/-6
« Reply #31 on: 06 Tháng Tư, 2006, 01:33:49 AM »
Quote from: "tuanvu-chelinh-duy khanh"
Quote from: "ThanhCo_1972"
Sẽ có ngày có 1 toán cảnh sát văn hoá vào nghe nữa đấy !!!  :D

Chỉ các bài kiểu như Khánh Ly hát trên Thuý Nga 30 năm...là không dám mang ra cho thiên hạ nghe thôi. Oqwr nhà có bật cũng phải bật nhỏ.
Các bài như quê hương ơi thôi đành xa, Chuyến đò vĩ tuyến... cũng dám bật cho mọi người nghe nhưng bật nhỏ.
Thường thì các bài ca từ bình dân hay quá ủ ê như Trong tầm mắt đời, hận tình, Nghẹn ngào, tình như mây khói, Áo em chưa...,Thói đời, Người nhập cuộc,nguời yêu cô đơn,...thì chỉ dám bật cho mấy khách kiểu mấy ông già hút thuốc lào nghe thôi. Còn với đám trí thức ăn mặc sang trọng hoặc giới trẻ ăn chơi mà bật thì nó cười cho thối mũi. Bài giết người em yêu thì chịu không bật.
Thường khách khá sang hay trí thức trẻ tuổi nếu bật thì chỉ bật các bài ca từ đẹp như Xuân này con không về, Nửa đêm biên giới, Tình chỉ đẹp, Tình hậu phương, Áo lụa Hà Đông, đêm đông, Bài tình ca cho em,Bài không tên...hay các bài vui vui, liên khúc TV,liên khúc chiều mưa, các bài quê hương thôi.

Đặt mẹ tên quán của anh là: TUẤN VŨ - LÍNH CHÊ - DUY DIỆP!
Thằng nào thấy hợp thì vào, không thì lượn!
Nên chăng??

PHOENIX

Offline tuanvu-chelinh-duy khanh

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +12/-16
« Reply #32 on: 07 Tháng Tư, 2006, 06:55:41 AM »
Nghe thì tất nhiên là phải nghe hết,vì cùng 1 băng vừa có bài dạng nayvưaf có baidàng kia, mình không bật thì hàng xóm cung bật. Tôi thuộc dạng dễ nghe. Ngay nhưhội TRV, MQuỳnh mang tiếng là ghét nhưng thỉnh thioảng vẫn bật nghe. hội Ưng hoàng phúc, NhậtTinh Anh cũng vậy. Thiên hạ bật Kiếp đỏ đen thì tôi cũng  bật. Có nfgười yêu cvầu nghe bài này thì cũng phải chiều họ.
Ghét không có nghĩa xúc đất đổ đi.
Tâm trạng con ngườ ở trong hoàn cảnh nào thì họ hay nghe nhạc đó. Như lúc chán, buồn thi nghe Hận tình. Nhưng vui thì chịu, nếu phải nghe như tra tấn. Khách sang vào nói thật tôi rất ngại bật nhạc vàng trừ khi họ yêu cầu.

Offline the flop with chics

• Người Mới
  • *
  • Bầu Chọn: +0/-0
« Reply #33 on: 07 Tháng Tư, 2006, 02:20:08 PM »
Bác TV-CL-Dk quả là biiết người biết ta. Nói thật em thuộc dạng thích nghe những bài có ca từ đẹp, em dị ứng với những bài lời lẽ thô thiển. Nhưng lúc tan nát cõi lòng em vẫn nha nhả "đời tôi cô đơn". Em thì cũng chẳng thể xếp vào loại khách sang đâu, nhưng nếu bình thường, các bài thô thiển wa em ko ngốn nổi vì nghe như chửi nhau ấy. Xanh đỏ tím vàng gì ko biết nhưng âm nhạc nó phải khác lời lẽ bọn đầu đường xó chợ hay nói chứ

Offline abeutp

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +3/-21
« Reply #34 on: 07 Tháng Tư, 2006, 03:17:13 PM »
Dạ lời ca đẹp thì có đây

" Ta mang bao tội lỗi, nhưng thân ta giờ đây, kiếp sống ko nhà ko người thân ... ko thuộc  :lol:  " Duy mạnh
" Mất đi người yêu anh thì sao, mất đi người yêu thì với anh cũng thế thôi, người yêu anh trên thế gian còn rất nhiều, người yêu anh đâu chỉ có riêng mình em ..." AXN band
" Đừng bay ú ú ù ... <=== ai ko tin có bài này bệu upload cho nghe" Ưng hoàng Phúc
" Đừng sống sống như hòn đá, sống ko một tình yêu, chỉ giữ lấy thân mình, tâm hồn luôn luôn băng giá, đừng hóa thân thành đá á á á á ... vì tâm hồn giá bằng hừ hư ... hừ hư ... chéo chéo chéo <---- tiếng nhạc" Bức tường

Đó là vài lời ca đẹp mà bệu đã từng nghe do thằng em nó bật

Offline tuanvu-chelinh-duy khanh

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +12/-16
« Reply #35 on: 09 Tháng Tư, 2006, 05:24:24 AM »
Sáng tác nhạc trẻ mà ca từ đẹp khó vì tiết tấu nhanh. Nhưng nhiều bài lời ẩn dụ ( về mặt này thì nhạc vàng có lẽ kém hơn).

Offline kiepluhanh

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +2/-12
« Reply #36 on: 09 Tháng Tư, 2006, 05:57:21 AM »
Chú đã nghe: KO ĐAU VÌ QUÁ ĐAU  chưa, đặc biệt phần nhạc .
Cứ phải gọi là ...  :wink:
Troi` con` vuong nang' de gio' di tim`...

Offline Le Thanh Nhan

• Sr. Member
  • Bầu Chọn: +3/-6
« Reply #37 on: 09 Tháng Tư, 2006, 06:59:30 AM »
Sáng tác nhạc trẻ mà ca từ đẹp khó vì tiết tấu nhanh. Nhưng nhiều bài lời ẩn dụ ( về mặt này thì nhạc vàng có lẽ kém hơn).

Hừm !!!
- Tiết tấu nhanh: Toàn những bài hát như đấm vào tai người ta, lời lẽ vô nghĩa, nhạc chát chúa, ... - Có chó nó nghe!
- Ca từ đẹp khó: Bọn cẩu nhạc sĩ Nhạc trẻ một ngày viết 12 bài, đầu óc bã đậu,... - Có hay thế chó nào được!
- Ẩn dụ: Tức cười! "Vô nghĩa" hoặc "tối nghĩa" chứ đếch phải "ẩn dụ" !!
- Mặt này NV có vẻ kém hơn: Mẹ! Hết chỗ nói rồi!

PHOENIX

Offline Tran dinh The

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +1/-15
« Reply #38 on: 09 Tháng Tư, 2006, 07:44:09 AM »
Quote from: "abeutp"
Dạ lời ca đẹp thì có đây

" Ta mang bao tội lỗi, nhưng thân ta giờ đây, kiếp sống ko nhà ko người thân ... ko thuộc  :lol:  " Duy mạnh
" Mất đi người yêu anh thì sao, mất đi người yêu thì với anh cũng thế thôi, người yêu anh trên thế gian còn rất nhiều, người yêu anh đâu chỉ có riêng mình em ..." AXN band
" Đừng bay ú ú ù ... <=== ai ko tin có bài này bệu upload cho nghe" Ưng hoàng Phúc
" Đừng sống sống như hòn đá, sống ko một tình yêu, chỉ giữ lấy thân mình, tâm hồn luôn luôn băng giá, đừng hóa thân thành đá á á á á ... vì tâm hồn giá bằng hừ hư ... hừ hư ... chéo chéo chéo <---- tiếng nhạc" Bức tường

Đó là vài lời ca đẹp mà bệu đã từng nghe do thằng em nó bật

Há há há !  :lol:   Chú Bệu viết hay quá !

Offline Tran dinh The

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +1/-15
« Reply #39 on: 09 Tháng Tư, 2006, 07:45:41 AM »

Ặc ! Nghe mà muốn nhét cái tủ lạnh vào họng mày !

Offline Tram Tu Thieng

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +26/-35
  • Cũng tạm được
« Reply #40 on: 09 Tháng Tư, 2006, 03:39:07 PM »
Quote from: "kiepluhanh"
Chú đã nghe: KO ĐAU VÌ QUÁ ĐAU  chưa, đặc biệt phần nhạc .
Cứ phải gọi là ...  :wink:

Thế cậu đã nghe bài: "Nhìn đống nôn phát buồn nôn" chưa? :lol:  :lol:  :lol:
Thương đời con cuốc lẻ đôi...

Offline the flop with chics

• Người Mới
  • *
  • Bầu Chọn: +0/-0
« Reply #41 on: 09 Tháng Tư, 2006, 04:49:31 PM »
Có lẽ CL-TV_DK nhầm, ko thể do tiết tấu nhanh mà ca từ ko thể chau chuốt. Các bài hát hiện nay có ca từ thô bỉ bởi vì người sáng tác ra chúng thiếu tránh nhiêm, sáng tác thiếu cảm xúc, chủ yếu vì thành tíc, vì tiền. Tiết tấu nhanh hoàn toàn ko ảnh hưởng tới ca từ, các bạn hãy nghe Oh mê ly, Tiết tấu rất nhanh, rất vui nhưng ca từ thì ko chê vào đâu đc. Nói vậy nhưng nhạc trẻ ko phải ko có các bài ca từ đẹp, có thể các bạn ko thic, nhưng ko ai có quyền chê "giọt nắng bên thềm" của Thanh Tùng, hay 'hoa sữa" của Hồng Đăng. Các bạn có thấy Cộng sản ko thic Phạm Duy nhưng ko ai dám mở mồm chê nhạc Phạm Duy ko?? Nếu có, người ta chỉ có quyền chê bai con người ông thôi. Còn âm nhạc của ông thì ko ai dám động đến. Còn Ưng hoàng Fuck, Nhật Tinh Tinh, ai cũng có quyền phỉ nhổ bởi cái thứ tạp âm đó đang làm hỏng âm nhạc Việt Nam. Tôi phát tởm khi nghe phải mấy bài các vị đã liệt kê ở trên, nó kinh khủng wa, có cảm giác giống ngôn ngữ của bọn hàng tôm, hàng cá hơn là âm nhạc. lời đã vậy, nhạc cũng kinh luôn, bài nào cũng na ná như nhau. Bức Tuờng cũng kể là có sáng tạo nhưng nếu hiểu biết một chút chắc cũng ko khó nhận ra "đường đến đỉnh vinh quang" na ná như "we are the champion" của Queen cả về nhạc lẫn lời. Có thể nói Bức tường cũng như nhạc Trẻ bây giờ có cả cái mới lẫn cái hay nhưng cái mới thì ko hay, còn cái hay thì ko mới

Offline giotsaunhanthe

• Sr. Member
  • Bầu Chọn: +0/-4
« Reply #42 on: 09 Tháng Tư, 2006, 11:42:24 PM »
Có lẽ CL-TV_DK nhầm, ko thể do tiết tấu nhanh mà ca từ ko thể chau chuốt. Các bài hát hiện nay có ca từ thô bỉ bởi vì người sáng tác ra chúng thiếu tránh nhiêm, sáng tác thiếu cảm xúc, chủ yếu vì thành tíc, vì tiền. Tiết tấu nhanh hoàn toàn ko ảnh hưởng tới ca từ, các bạn hãy nghe Oh mê ly, Tiết tấu rất nhanh, rất vui nhưng ca từ thì ko chê vào đâu đc. Nói vậy nhưng nhạc trẻ ko phải ko có các bài ca từ đẹp, có thể các bạn ko thic, nhưng ko ai có quyền chê "giọt nắng bên thềm" của Thanh Tùng, hay 'hoa sữa" của Hồng Đăng. Các bạn có thấy Cộng sản ko thic Phạm Duy nhưng ko ai dám mở mồm chê nhạc Phạm Duy ko?? Nếu có, người ta chỉ có quyền chê bai con người ông thôi. Còn âm nhạc của ông thì ko ai dám động đến. Còn Ưng hoàng Fuck, Nhật Tinh Tinh, ai cũng có quyền phỉ nhổ bởi cái thứ tạp âm đó đang làm hỏng âm nhạc Việt Nam. Tôi phát tởm khi nghe phải mấy bài các vị đã liệt kê ở trên, nó kinh khủng wa, có cảm giác giống ngôn ngữ của bọn hàng tôm, hàng cá hơn là âm nhạc. lời đã vậy, nhạc cũng kinh luôn, bài nào cũng na ná như nhau. Bức Tuờng cũng kể là có sáng tạo nhưng nếu hiểu biết một chút chắc cũng ko khó nhận ra "đường đến đỉnh vinh quang" na ná như "we are the champion" của Queen cả về nhạc lẫn lời. Có thể nói Bức tường cũng như nhạc Trẻ bây giờ có cả cái mới lẫn cái hay nhưng cái mới thì ko hay, còn cái hay thì ko mới

------>  DỞ HƠI
i]Đời còn nhiều bâng khuâng
Có ai vì thương góp nhặt tâm tình này
Gửi giúp đến cố nhân mua nụ cười
Và xin ghi kỷ niệm một đêm thôi...
[/i]

Offline typhoon

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +27/-166
« Reply #43 on: 10 Tháng Tư, 2006, 12:22:16 AM »
Quote from: "giotsaunhanthe
------>  DỞ HƠI

Không biết bẻ lại hả...
Chỉ nói được có vậy thôi à  :lol:  

(Cái đầu toàn đất của GSNT thì biết nặn ra cái gì để nói... )
-= Đời là vạn ngày sầu =-

Offline giotsaunhanthe

• Sr. Member
  • Bầu Chọn: +0/-4
« Reply #44 on: 10 Tháng Tư, 2006, 12:24:38 AM »
Tao đã nói quá nhiều , bây giờ tao không muốn nói nữa , Đối với những kẻ Ngu Xuẩn mà cố chấp như tụi này chỉ có thể dùng từ đó thôi !
i]Đời còn nhiều bâng khuâng
Có ai vì thương góp nhặt tâm tình này
Gửi giúp đến cố nhân mua nụ cười
Và xin ghi kỷ niệm một đêm thôi...
[/i]