Author Topic: Truyện ngắn: Ngọc Vũ - Thanh Thanh  (Read 15360 times)

0 Members và 1 Khách đang xem chủ đề.

Offline NgocVu

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +8/-6
Truyện ngắn: Ngọc Vũ - Thanh Thanh
« Reply #15 on: 24 Tháng Một, 2007, 02:23:17 AM »
Quote from: "thuypn"
Hĩ hĩ, bạn gái ra thăm bạn trai, mấy ngàn cây số, kô có ý gì, chỉ có chú mới tệ thế, cái này kô bít dùng từ gì nhỉ, hoặc là bản thân cô bạn đó  của chú cũng " have something wrong".
Chắc khi ra, cô đó nói: tui ra thăm bạn, ông im im, hay ông nói sao ????
Hay ông nói, cứ ra đi, bạn bè thăm nhau là thường ???

Tôi lại không nghĩ vấn đề bạn gái thăm bạn trai, hay bạn trai thăm bạn gái mấy ngàn cây số là phải có ý gì! Có điều kiện thăm hỏi nhau là tốt rồi!
Bây giờ tôi đi vào Huế, Sài Gòn, Bến Tre,... cứ phải có "lý gì" mới đi được sao? Tôi không quá thực tế, thực dụng như vậy!
Người ơi! Nếu yêu rồi...
 Chớ để buồn lòng trai nơi xa xôi!

Offline NgocVu

• Thành Viên Tích Cực
« Reply #16 on: 24 Tháng Một, 2007, 02:26:55 AM »
Người ơi! Nếu yêu rồi...

Offline thuypn

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +41/-38
« Reply #17 on: 24 Tháng Một, 2007, 02:38:33 AM »
Quote from: "NgocVu"
Hĩ hĩ, bạn gái ra thăm bạn trai, mấy ngàn cây số, kô có ý gì, chỉ có chú mới tệ thế, cái này kô bít dùng từ gì nhỉ, hoặc là bản thân cô bạn đó  của chú cũng " have something wrong".

Tôi lại không nghĩ vấn đề bạn gái thăm bạn trai, hay bạn trai thăm bạn gái mấy ngàn cây số là phải có ý gì! Có điều kiện thăm hỏi nhau là tốt rồi!
Bây giờ tôi đi vào Huế, Sài Gòn, Bến Tre,... cứ phải có "lý gì" mới đi được sao? Tôi không quá thực tế, thực dụng như vậy!

há há, nhưng bạn ông, nó vẫn là GÁI, đường sá xa xôi, mà ông nói vậy tui thua, mà cái cách ông nói, cụ thể là việc tiêu tiền như ông, đại gia quá, vậy tui sorry bạn nha, sorry nhiều đó.
Tui giờ đi Hà Tây thì ok chứ đi Huế thì kô đào đâu ra "xiền", nên nếu anh em mình kô hỉu nhau ở đây là chuyện thường.
Thôi nha, kô tranh luận nữa, nó là 2 đường thẳng song song mà, bb nha.

boy2man75

• Guest
« Reply #18 on: 24 Tháng Một, 2007, 05:33:42 AM »
Anh hiểu cái Tình của Ngọc Vũ rồi, rất cảm động và đáng ghi nhận
Mấy cô bạn gái đó của cậu cũng ở trong tình trạng có khác gì cậu đâu
Hãy thương yêu nhau nhỉ  :D   :wink:

Offline hoanovedem

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +24/-87
« Reply #19 on: 24 Tháng Một, 2007, 08:00:49 AM »
Quote from: thuypn
Truyện xem vừa hay, vừa xúc động, vừa phét, phét vãi... hàng. Khỏi cần phân tích đúng hông, vì có thế nó mới lãng mạn xẹt đc, đưa lên HHT đi ông ơi, làm tí tiền nhuận bút tiêu Tết , hĩ hĩ.

Cảm ơn đã đọc truyện của Ngọc Vũ
Truyện này là hoàn toàn có thực
Còn lãng mạn hay lãng mạn xẹt hay không thì tuỳ trình độ từng người đọc. Ngọc Vũ cũng viết từ cuộc sống mà ra thôi!
Ngọc Vũ viết truyện chỉ muốn cho Diễn đàn rôm rả, phong phú hơn thôi! Chẳng màng nhuận bút!
Mà cũng chẳng còn bao lâu Vũ viết bài trên diễn đàn nữa đâu.

Hĩ hĩ , trình mình "còi" nên thấy kô thực tế, vì người ta đi mấy ngàn cây số ra chỉ để thăm ông, mà ông làm thế, mất khách quá, kô đáng là đàn ông, mà ra thì ng  ta cũng phải báo ông chứ, mà sao kô nói trước, kô "gì" thì nói là cô, chị , em ơi đừng có ra, mất công, thèng này không thèm đâu ( ví dụ vậy)
[i]Con nhỏ CL chi chi đó, Vũ giới thiệu cho tui đê, xem nó thía nào cái[/i][/quote]

anh vũ làm ơn giới thiệu cô gái đó cho anh Thúy để gần gần hơn giùm em đê
cho anh Thúy vui.
Em tôi không đẹp như đời tưởng
Không áo xanh áo đỏ thơm hương
Quen trên đường chiều lá khô rơi
Ôi ngọc ngà giây phút chung đôị

Offline NgocVu

• Thành Viên Tích Cực
« Reply #20 on: 25 Tháng Một, 2007, 05:06:12 AM »
Quote from: "hoano_vedem71"

anh vũ làm ơn giới thiệu cô gái đó cho anh Thúy để gần gần hơn giùm em đê
cho anh Thúy vui.

Thì anh cũng đã cho hình rồi đó mà!
Còn Chi Lan bây giờ đang học tập và định cư bên Nhật rồi!
Người ơi! Nếu yêu rồi...

Offline hoangduc26

• Sr. Member
  • Bầu Chọn: +0/-1
« Reply #21 on: 25 Tháng Một, 2007, 10:04:55 PM »

Trong câu chuyện này chú Vũ nói có phần đúng Bác Thuý sai ..... nhưng sau khi Vũ khi lời này vô DĐ thì Vũ là người sai đó vì nói như vậy là vũ ko coi lại hoàn cảnh từng người có những người có hoan cảnh khac ko ai như chú cẢ..... mai mốt đừng nói như thế là Coi thường người khác đấy ..... Nếu tôi nói sai chú cho tôi xin lỗi nha ... tôi muốn chú tốt hơn thôi...
Lời nói ko mất tìên mua nói sao cho vừa lòng mọi người Vũ ạ
ất nhiều người bước vào và bước ra khỏi cuộc sống của bạn, nhưng chỉ những người bạn tốt mới để lại những dấu ấn tốt trong tim bạn

Offline hoangduc26

• Sr. Member
« Reply #22 on: 25 Tháng Một, 2007, 10:08:10 PM »

Còn Bác Thuý nói như vậy là sai hoàn toàn rồi ..... Chẳng lẽ người con gái ấy Bác ko yêu bác cũng động lòng hay sao nếu bác như vậy là bác làm khổ người con gái ấy ... chứ có yêu thương gì cho CAm ... Yêu hay ko thì hãy rõ ràng để cho người ta biết rõ mà tránh ... chú Ngọc Vũ đã làm đúng ko có gì để đáng lên án cả???
ất nhiều người bước vào và bước ra khỏi cuộc sống của bạn, nhưng chỉ những người bạn tốt mới để lại những dấu ấn tốt trong tim bạn

Offline nguoiemxomdao

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +17/-14
« Reply #23 on: 25 Tháng Một, 2007, 11:53:21 PM »
2 người nghe BÔ LÍT ĂN XIN nói rồi chứ...đúc kết lại là 2 người đều sai :D  :D  :D
Chỉ thương cho kẻ thất tình
Ngồi bên vi tính một mình nhớ ai

Offline hoangduc26

• Sr. Member
« Reply #24 on: 26 Tháng Một, 2007, 03:05:31 AM »
Quote from: "nguoiemxomdao"
2 người nghe BÔ LÍT ĂN XIN nói rồi chứ...đúc kết lại là 2 người đều sai :D  :D  :D

Ôi trời.... 2 người này có người sai người đúng chứ....... tốt nhất là 2 đường thẳng song song .... như thuý nói .... Ko nên bàn nữa

Offline hoangduc26

• Sr. Member
« Reply #25 on: 26 Tháng Một, 2007, 03:07:06 AM »
Quote from: "nguoiemxomdao"

Còn ông làm ơn mai mốt đừng gọi tôi như vậy được ko??? CÁm ơn ông nhiều

Offline thuypn

• Thành Viên Tích Cực
« Reply #26 on: 26 Tháng Một, 2007, 05:12:58 AM »
Quote from: "hoangduc26"

Còn Bác Thuý nói như vậy là sai hoàn toàn rồi ..... Chẳng lẽ người con gái ấy Bác ko yêu bác cũng động lòng hay sao nếu bác như vậy là bác làm khổ người con gái ấy ... chứ có yêu thương gì cho CAm ... Yêu hay ko thì hãy rõ ràng để cho người ta biết rõ mà tránh ... chú Ngọc Vũ đã làm đúng ko có gì để đáng lên án cả???

Vấn đề là chỗ này mà, nếu để người ta bỏ 1 cơ số tiền để đi ra, sao kô nói trước là TUI KHÔNG IU BẠN ,mà người ta ra tận nơi mới nói kô yêu, hỉ. Ý tui nói thế, chứ hông phải ng  ta ra rùi, kô iu cũng......nói iu, hỉ ?

Offline hoangduc26

• Sr. Member
« Reply #27 on: 28 Tháng Một, 2007, 03:50:33 AM »

Vấn đề là chỗ này mà, nếu để người ta bỏ 1 cơ số tiền để đi ra, sao kô nói trước là TUI KHÔNG IU BẠN ,mà người ta ra tận nơi mới nói kô yêu, hỉ. Ý tui nói thế, chứ hông phải ng  ta ra rùi, kô iu cũng......nói iu, hỉ ?

Tôi hiêu bác Thuý nói gì mà! đó là cá tính của từng người đó là bản tính của mỗi người nên cũng ko thể chấp được .... Bản tính của Ngọc Vũ là vậy mơ mộng ko rõ ràng. Còn ông thì quá thực tế nên tôi mới nói là 2 ông đúng là 2 đường thẳng song song không thể nói chuyện với nhau được . ông hiểu ý tôi chưa ha

Offline thuypn

• Thành Viên Tích Cực
« Reply #28 on: 28 Tháng Một, 2007, 07:12:39 AM »

Tôi hiểu bác Thuý nói gì mà! đó là cá tính của từng người đó là bản tính của mỗi người nên cũng ko thể chấp được .... Bản tính của Ngọc Vũ là vậy mơ mộng ko rõ ràng. Còn ông thì quá thực tế nên tôi mới nói là 2 ông đúng là 2 đường thẳng song song không thể nói chuyện với nhau được . ông hiểu ý tôi chưa ha

Tôi chỉ thực tế chứ kô quá, vậy là vì cái tính mơ mộng chi chi đó mà đàn ông có thể làm khổ và làm đàn bà thiệt hại sao ?
Đau lắm thay, đau lắm thay.
Không thể nói : "vì bản chất tui vậy, bạn chịu khổ và thiệt hại nhé ". được, đúng không. Vậy tui cũng thua Mr. Đức CA lun. Kô tranh luận nữa nha, hĩ hĩ.

Offline NgocVu

• Thành Viên Tích Cực
« Reply #29 on: 28 Tháng Một, 2007, 07:32:58 AM »

Tôi hiểu bác Thuý nói gì mà! đó là cá tính của từng người đó là bản tính của mỗi người nên cũng ko thể chấp được .... Bản tính của Ngọc Vũ là vậy mơ mộng ko rõ ràng. Còn ông thì quá thực tế nên tôi mới nói là 2 ông đúng là 2 đường thẳng song song không thể nói chuyện với nhau được . ông hiểu ý tôi chưa ha

Tôi chỉ thực tế chứ kô quá, vậy là vì cái tính mơ mộng chi chi đó mà đàn ông có thể làm khổ và làm đàn bà thiệt hại sao ?
Đau lắm thay, đau lắm thay.
Không thể nói : "vì bản chất tui vậy, bạn chịu khổ và thiệt hại nhé ". được, đúng không. Vậy tui cũng thua Mr. Đức CA lun. Kô tranh luận nữa nha, hĩ hĩ.

Tào lao quá! Dừng chuyện này ở đây đi!
Còn ai làm khổ và làm đàn bà thiệt hại thì rồi sẽ biết thôi! Cuộc đời còn dài lắm!!
Người ơi! Nếu yêu rồi...