Author Topic: Ca sỹ Hồng Trúc  (Read 13200 times)

0 Members và 1 Khách đang xem chủ đề.

Offline huyjack

• Người Mới
  • *
  • Bầu Chọn: +0/-0
Ca sỹ Hồng Trúc
« on: 25 Tháng Sáu, 2007, 01:27:33 AM »
Lúc này mình có nghe cề một nữ ca sỹ tên Hồng Trúc, nhưng vì kiến thức nông cạn nên không biết cô là ai, ca sỹ thuộc thế hệ vàng (như Giao Linh, Hoàng Oanh...) hay là ca sỹ trẻ (Phi Nhung, Như Quỳnh...) ? Bạn nào biết thông tin gì về ca sỹ này thì post gùm mình nhé.

Offline casper

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +1/-30
  • Nếu không gặp em đời anh đã khá nhiều rồi
Re: Ca sỹ Hồng Trúc
« Reply #1 on: 16 Tháng Bảy, 2007, 12:09:48 PM »

nghe lọa wá , nhắn tin cho bác khói hay caygao115 xem sao
Tôi ước ao một lần bước chân thật gần đến bên nàng
Đan ngón tay vào dòng tóc êm đềm tựa suối thiên đàng

Offline suongkhoi

• Administrator
  • Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +44/-20
« Reply #2 on: 16 Tháng Bảy, 2007, 02:53:09 PM »
chưa thu thập được thông tin về ca sỹ này nhưng trông trẻ thế này thì là ca sỹ mới rồi.

Shot at 2007-07-15

Offline locsaco

• Người Mới
  • *
« Reply #3 on: 04 Tháng Tư, 2014, 02:23:43 PM »
Mình là một người rất đam mê âm nhạc, không chỉ nhạc vàng mà rất nhiều dòng nhạc nữa. Lâu giờ trong kho nhạc vàng lossles của mình luôn có một giọng ca mà mình rất thích qua hai bài hát "tình ngăn đôi bờ và phận má hồng". Mình cứ ngỡ là ca sĩ của Trung Tâm Thúy Nga nhưng không ngờ là ca sĩ của VN Hồng Trúc.
Mình thực sự bị lôi cuốn bởi giọng ca của chị này... nhưng tìm thông tin về ca sĩ này trên internet thì thấy ít quá. Dường như Hồng Trúc không nổi tiếng có thể vì ngoại hình và hoạt động trong nước. Mình nghĩ với giọng ca đặc biệt này mà với sự hòa âm của TNBN hoặc trung tâm ASIA nữa thì chắc... quá tuyệt vời. Bác nào có thông tin chia sẻ để anh em cùng biết với nhé.

Offline xuanthanhbinh

• Người Mới
  • *
« Reply #4 on: 02 Tháng Năm, 2014, 01:59:41 AM »
Tôi đã nghe nhạc của Ca Sĩ Hồng Truc bắt đầu tư năm 2006 cho đến nầy tôi cố tìm mãi tin tức về người ca sĩ này nhưng vẫn chưa biết về tiểu sự của chị.  Tôi rất thích giọng ca của chị.  Một giọng ca thật hay, một giọng ca thật truyền cảm và một giọng ca có một không hai.  Ca sĩ Hồng Trúc đã ca rất nhiều bài nhạc trữ tình nhưng không bao giờ lên những sản khấu lớn như Thúy Nga, hoặc ASIA.  Hy vọng một ngày nào đó mình cũng được biết về người ca sĩ này mà mình rất yêu thích.  Nếu các bạn/anh/chi/em nào có tiểu sử của chị Hồng Trúc, vui lòng chia sẻ cho tất cả mọi người biết.  Thật cảm ơn.

Offline thienbaoo1992

• Người Mới
  • *
« Reply #5 on: 31 Tháng Ba, 2015, 10:26:00 AM »
tôi nghe ca sĩ này lâu lắm rồi, thích giọng hát của chị, nhẹ nhàng, êm dịu, đằm thắm. Nhưng hiện tại vẫn chưa có thông tin gì về chị. Các bài hát thích nhất: Nhớ một người, cho người vào cuộc chiến, quen nhau trên đường về