Author Topic: Hát cho nhau nghe nào!  (Read 52679 times)

0 Members và 1 Khách đang xem chủ đề.

Offline taonemay

• Thành Viên
  • Bầu Chọn: +2/-3
    • http://www.tongnoiday.com
Re: Hát cho nhau nghe nào!
« Reply #15 on: 19 Tháng Một, 2008, 01:52:25 AM »
bác HBT có sòt Làm Phim Nào không cho Xin 1 Soft với  ::) :P

Offline HBT

• Moderator
  • Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +326/-61
« Reply #16 on: 19 Tháng Một, 2008, 10:18:03 PM »
Bạn nói rõ 1 chút nữa được không ? Tôi chưa hiểu ý bạn lắm  ;D ;D ;D

Offline TNB

• Thành Viên
  • Bầu Chọn: +15/-2
  • Âm nhạc là nguồn cảm hứng vô tận
« Reply #17 on: 19 Tháng Một, 2008, 11:16:08 PM »
Nếu mình ko nhầm thì bạn định hỏi về phần mềm làm phim thì phải.Bạn có thể vào trang kyxaoviet.com trong đó có rất nhiều phần mềm làm nhạc và phim tha hồ mà .....phi đao  ;D(download free).Còn nếu vào đó mà thấy dow hơi mệt thì theo mình bạn ra hàng và lựa chọn một vài phần mềm phù hợp với bạn với giá khoảng 5 khìn là tha hồ tung bay roài ok!

Offline muoinamtaingo_80

• Thành Viên
  • Bầu Chọn: +9/-8
« Reply #18 on: 28 Tháng Hai, 2008, 09:19:03 PM »
Bác HBT ơi! Em làm theo hướng dẫn của Bác mà ko có đc. sau khi thao tác và ghi âm, save vào rồi mở ra thì chỉ thấy đồng hồ chạy mà ko nghe thấy gì cả. Bác xem lại trường hợp em với. Muốn up một bài của mình lên mà khó quá. Nhờ các bác giúp em với

Offline nhacnhoa

• Người Mới
  • *
  • Bầu Chọn: +0/-0
« Reply #19 on: 15 Tháng Tư, 2008, 04:26:31 PM »
mình có nhạc tự hát sẵn nhưng không biết gởi đi như thế nào ... các bác chỉ dẫn giúp với nhé ...

Offline ALO Zzz

• Người Mới
  • *
« Reply #20 on: 14 Tháng Chín, 2008, 04:28:28 PM »
Mình là lính mới...thu một số bài hát mà không biết cách post bài..mong các bạn chỉ dẫn
Xin cảm ơn nhiều..

Offline minh tuan

• Thành Viên
  • Bầu Chọn: +2/-3
« Reply #21 on: 26 Tháng Chín, 2008, 04:04:30 AM »
sao em dùng phần mềm COOL EDIT 2.0 để thu âm nhưng khi SAVE lại thì nó báo lổi là SORRY ,anh chị nào có thề chỉ em được không , cám ơn nhiều

Offline HBT

• Moderator
  • Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +326/-61
« Reply #22 on: 28 Tháng Chín, 2008, 09:40:11 AM »
sao em dùng phần mềm COOL EDIT 2.0 để thu âm nhưng khi SAVE lại thì nó báo lổi là SORRY ,anh chị nào có thề chỉ em được không , cám ơn nhiều

Software bạn đang dùng để thu âm cũng rất tuyệt rồi hỏi nữa làm gì  ;D ;D ;D

Offline codon

• Người Mới
  • *
« Reply #23 on: 30 Tháng Mười, 2008, 10:01:34 AM »
Hello các ô bè 8 ! Mình là người mới gia nhập , bởi người mới nên cái gì cũng mới , mà sao mọi người hát nhỏ xíu dzậy , ghé sát tai tui 1 chút .
Mình yêu nhạc vàng là bởi vì trong nhạc có vàng đó hihihi !!! Nói dzui dzậy thui . Nhạc vàng dễ đi vào lòng người nhất ,mình cảm nhận được nó từ lúc 8 tuổi , lúc đó là năm 1970 . Đã verryverry nhiều bài lắm rùi , bởi vì nghe nhạc Lam Phương quá sớm ,và quá nhiều nên lúc nào mình cũng cảm thấy buồn , giống kẻ thất tình vậy . Rồi lại nhạc Minh Kỳ , Trịnh công Sơn , Hoàng thi Thơ vv..     
Mình sẽ hát 1 đoạn chơi nhé :
     ĐỊNH MỆNH
Thôi nhé em đừng nhiều hận sầu ! đừng thương tiếc để rồi xa xôi , đừng trách chi đã lỡ duyên rồi , 2 chúng ta đi 2 đường , chuyện thương yêu đâu còn nữa !
Ôm ấp chi 1 đinh mệnh buồn ! để chua xót những gì cho nhau , người bước đi mà nát tan lòng , ai đứng trông theo ngậm ngùi , tình yêu mất đi còn đâu !?
    Anh đâu lỗi hẹn , mà đời lại xui ngăn cách với chia phôi . Phải chăng em ơi tình đã ước mơ , trách chi người sang sông !!!
Thôi nhé em đừng buồn làm gì ! dù thương tiếc vẫn là biệt ly ! đời cớ sao lại vẫn u sầu , anh khóc mối duyên ban đầu , từ đây chết trong lòng anh !!!!!......
              Buồn quá bà con ạ !!!

Offline TUẤNVŨ-MTV

• Thành Viên Tích Cực
  • Bầu Chọn: +167/-127
  • Vietnam & us
« Reply #24 on: 14 Tháng Mười Một, 2008, 12:59:01 AM »
Chào các Bác e muốn xin cái phần mềm làm nhạc Hát cho nhau nghe ,cái Link trong diễn đàn ko sử dụng đc nữa bác Up lại cho tôi xin nhé Xin đc cảm ơn nhiều nhiều :6
LẠY CHÚA TÔI CON NGƯỜI KHÔNG RƯỢU.
 Rượu vừa đủ thôi

nhactrutinh

• Guest
« Reply #25 on: 14 Tháng Năm, 2009, 11:59:16 AM »
xem cach thu am cua anh HBT ma toi choang vang,ma giong cua toi hat cung k hay nen thoi thi minh khoi thu am chi cho phi

Offline Bé Bean

• Người Mới
  • *
  • Bầu Chọn: +0/-2
  • Nó vậy mà nó bé Bean.
« Reply #26 on: 14 Tháng Năm, 2009, 12:26:47 PM »
xem cach thu am cua anh HBT ma toi choang vang,ma giong cua toi hat cung k hay nen thoi thi minh khoi thu am chi cho phi
Mới đọc qua thì thấy "thiên la địa võng" vậy thôi chứ mình từ từ làm từng bước rồi cũng quen & không thấy khó lắm đâu, chỉ là phải hơi "kỹ" chút là có thể tạm hài lòng, mình có phải là dân chuyên nghiệp đâu, làm chơi cho vui & vui cùng anh chị em trên diễn đàn thôi mà. Vậy nên mong bác không nản vậy nữa nha, hãy thu âm, mix & gửi tác phẩm lên diễn đàn nhé, mong chờ.
Cả nhà ta cùng yêu thương nhau
Xa là nhớ, gần nhau là cười.

nhactrutinh

• Guest
« Reply #27 on: 14 Tháng Năm, 2009, 12:31:41 PM »
Xin chân thành cảm ơn lời động viên của bạn, tại hạ sẽ cố gắng, chúc bạn vui vẻ và hạnh phúc

Offline Lang Tu

• Người Mới
  • *
« Reply #28 on: 20 Tháng Tám, 2009, 11:46:48 PM »
Xin chào và hân hạnh được làm quen với các anh chị em .... chào các Admin, Mod (nhất là mod HBT...  ;) )

Biết trang nhà của mình đã lâu, nhưng đến nay mới ghi danh để vào chào hỏi mọi người ...
Nhận ra trong này có rất nhiều bạn bè quen biết, ghé vô để thăm hỏi và nghe ké.

Đọc qua ý kiến mọi người trong topic này, xin có vài ý kiến nhỏ :

Tất nhiên là mình hát cho nhau nghe, sinh hoạt vui chơi, thì thu âm thế nào cũng được, hát với nhạc beat, nhạc karaoke, hát với đàn thùng, hát với organ, hay hát live không nhạc ... Và thu âm với Comp (raw hay có kỹ xảo), thu bằng máy hát Karaoke, thu qua điện thoại ... đều quý giá như nhau vì cái chính là nhiệt tình với nhau và với diễn đàn. Tuy nhiên nếu biết thêm chút kỹ thuật để có được 1 bài thu âm tốt hơn, hay hơn thì là chuyện cũng hay chứ phải không ? Có khi còn đánh ra đĩa để dành sau này cho con cháu nghe lại nữa ....   :14  còn ai cảm thấy khó làm hoặc cực quá thì mình cứ thu 1 phát trọn gói là xong hen !

Do thường sử dụng CoolEdit nên LT có thể phụ giúp thêm anh chị em trong khả năng có thể, nếu ai có gì cần thì cứ liên lạc nhé !

Chúc diễn đàn ngày càng vững mạnh .
Thân mến
LT

nhactrutinh

• Guest
« Reply #29 on: 23 Tháng Tám, 2009, 08:33:48 AM »
Làm sao để thu âm từ đầu đĩa karaoke vậy mấy pác?